Kết quả 1 đến 4 của 4

Tennis 8: Djokovic ăn chơi sợ gì mưa rơi!

Trong khi các đối thủ nghỉ ngơi thì Nole lại du đấu khắp nơi.
    FedEx: Dạo này ăn nên làm ra quá Nole nhỉ? Giải nào cũng thấy chú góp mặt.
    Nole: Anh cứ quá khen, em có cố mấy thì tiền kiếm được mới bằng cái móng tay của anh thôi.
    FedEx: Chú kém anh đến 6 tuổi, còn đầy thời gian để mà lấy tiền thưởng.
    Nole: Tiền thưởng chỉ là một phần thôi, cái chính là mấy sô quảng cáo ấy chứ. Khoản này thì không qua mặt anh được rồi.
    FedEx: Chú mà cứ số 1 thế giới thế này thì chẳng mấy chốc vượt cả anh cho mà xem.
    Nole: Thế nên năm nay em mới đánh đông dẹp bắc thế này chứ, giải nào mời là em có mặt ngay.

"Chú cứ cố quá là quá cố đấy!"
    FedEx: Thế chú không sợ hao tổn sinh lực à? Trẻ mà cố quá là dễ quá cố lắm đấy.
    Nole: Anh yên tâm, ăn chơi sợ gì mưa rơi. Em tính cả rồi, biểu diễn mình cứ đánh nhẹ nhàng thoải mái thì làm sao mà mệt được.
    FedEx: Thế mà anh thấy chú vừa rồi ở cái giải Mubadala đánh sung thế, chả vô địch là gì.
    Nole: Đâu có, tại mấy anh Ferrer với Almagro cũng đánh không hết tay nên em thừa thế tấn công thôi. Chơi có 2 trận mà được thưởng tới 250 nghìn đô thì cũng cố gắng tý chút.
    FedEx: Thảo nào mà chú cũng có lúc chơi hăng đến vậy. Nhưng cẩn thận không lại hỏng cả chì lẫn chài đấy.
    Nole: Anh yên tâm, em chơi an toàn lắm, quả nào khó là bỏ, thi thoảng biểu diễn tý để khỏi làm phụ lòng khán giả.
    FedEx: Thế mà nghe nói chú bị thương khi chơi ở Hopman Cup à? Cái giải đấy thì có gì quan trọng đâu.
    Nole: Tại số em đen thế chứ lại. Ai ngờ thi đấu thì không sao, lại bị đau lúc ký tặng khán giả mới khổ.

"Cố gắng cùng em làm cái giải Hopman Cup đi anh!"
    FedEx: Mọi năm chú có chơi giải nào trước Australian Open đâu, năm nay lại nổi hứng thế.
    Nole: Tại em Ivanovic đấy. Gần đây cô ấy không có cái danh hiệu nào cho ra hồn nên nhờ em chơi cặp cùng ở Hopman Cup, coi như mở hàng năm 2013 cho may mắn.
    FedEx: Chú chỉ được cái dại gái, có cô bồ xinh thế rồi mà chỉ nghe Ivanovic rót mật vào tai là đi ngay, thế chỉ có thiệt.
    Nole: Cái số em đào hoa thế thì biết làm sao được.
    FedEx: Kiểu này chú phải sớm lấy vợ như anh thì mới vào phom được.
    Nole: Có gia đình vướng chân vướng tay lắm anh ơi.
    FedEx: Anh vừa cưới vợ xong là làm liền một lúc cả Roland Garros và Wimbledon năm 2009 còn gì, chú mà muốn vô địch Roland Garros một lần thì cũng nên lấy vợ.
    Nole: Năm nay thì không kịp rồi, chả lẽ em lại không có số vô địch Roland Garros.

FedEx:
    Thế thôi chú để cho anh. Năm nay Nadal chấn thương, biết đâu anh lại làm nên chuyện như 3 năm trước.

Tạp chí Khám phá

Phục tài 8888 của mấy bác nhà báo

8 thế này mới là 9 nè !!!!!!

em k thích đọc mấy bài ntn