Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60

Giải quần vợt vô địch Quốc gia 2013

Giải quần vợt vô địch Quốc gia 2013 diễn ra từ ngày 07-12/10/2013 tại Cung Điền Kinh Mỹ Đình, Hà Nội. Giải có sự góp mặt của 83 vận động viên đến từ các địa phương có phong trào quần vợt mạnh như TP. Hồ Chí Minh, Bình Dương, Đà Nẵng, Hà Nội. Nội dung đơn nam có số VĐV tham gia đông nhất từ trước đến nay, bao gồm 44 tay vợt. Tay vợt nổi tiếng Đỗ Minh Quân không tham gia nội dung đơn nam mà chỉ tham gia ở nội dung đánh đôi. Lý Hoàng Nam và Hoàng Thiên được đánh giá là những ứng cử viên sáng giá nhất cho chức vô địch nội dung đơn nam.

Sáng nay em được xem trận giữa Lâm Quang Trí và Trung Vũng Tàu. Trí thắng 2 -0 (7/5 và 6/4). Theo đánh giá của em thì Trung đánh dưới phong độ. Trí hôm nay áp dụng chiến thuật lên lưới cũng khá hiệu quả. Có lẽ Trí là một trong tay vợt VN có quả phát bóng tốt nhất VN.

Nghé (HN) đánh ngang ngửa với Hồ Huỳnh Đan Mạch. Set 1 thua tiebreak. Set 2 đang 1-1 em phải về nên ko biết KQ thế nào, bác nào xem thì cập nhập giúp ạ.

Nghé lên tay quá...đánh phông tốt và có một cái đầu lạnh...

Trích dẫn Gửi bởi BIGSNAKE
    Nghé lên tay quá...đánh phông tốt và có một cái đầu lạnh...
    Vòng 1/16 ND đơn nam, Đoàn HN còn sót lại mỗi Nghé. Trương Quang Vũ ngồi sát mép khán đài theo dõi trò ruột. Nghé cần phải tích lũy thêm nhiều kinh nghiệm nữa

Trích dẫn Gửi bởi zukov
    Sáng nay em được xem trận giữa Lâm Quang Trí và Trung Vũng Tàu. Trí thắng 2 -0 (7/5 và 6/4). Theo đánh giá của em thì Trung đánh dưới phong độ. Trí hôm nay áp dụng chiến thuật lên lưới cũng khá hiệu quả. Có lẽ Trí là một trong tay vợt VN có quả phát bóng tốt nhất VN.

Nghé (HN) đánh ngang ngửa với Hồ Huỳnh Đan Mạch. Set 1 thua tiebreak. Set 2 đang 1-1 em phải về nên ko biết KQ thế nào, bác nào xem thì cập nhập giúp ạ.
    Tuyệt chiêu của Lâm Quang Trí là giao bóng lên lưới...nếu không có cú trả giao bóng tốt và k dùng chiến thuật cò cưa lâu để làm tiêu hao sức của LQT thì chỉ có thua mà thôi...!

Trích dẫn Gửi bởi zukov

Mới thấy LQT share trên fb là vừa có trận thắng may mắn. Nhờ bác Zukov update tỉ số trận đinh LQT-Lí Hoàng Nam sớm nhất có thể nhé, 1 trận cầu dự sẽ rất hay!

Trích dẫn Gửi bởi BIGSNAKE
    Tuyệt chiêu của Lâm Quang Trí là giao bóng lên lưới...nếu không có cú trả giao bóng tốt và k dùng chiến thuật cò cưa lâu để làm tiêu hao sức của LQT thì chỉ có thua mà thôi...!
    Set 2 LQT dẫn 3-0 rồi bị san bằng 3-3. Thời điểm 3 đều LQT có biểu hiện tụt pin. Sau đó phát huy quả phát để dẫn 4-3, rồi 4-4, 5-4 và 6-4.

Trích dẫn Gửi bởi Awayhuy
    Mới thấy LQT share trên fb là vừa có trận thắng may mắn. Nhờ bác Zukov update tỉ số trận đinh LQT-Lí Hoàng Nam sớm nhất có thể nhé, 1 trận cầu dự sẽ rất hay!
    LQT khiêm tốn quá.Nếu thế trận ngang nhau thì cũng phải có chút may mắn.Nếu gặp nhau nhiều trận mà thắng nhiều hơn thua thì là trên cơ.Anh cũng giống em mong chờ trận này, bác Zukov nhớ Update liên tục nhé...k biết có trực tiếp không nhỉ?

Lý Hoàng Nam sau trận thắng Lâm Quang Trí (6/2 và 6/1)

Khu vực dành cho VĐV và BTC

Rất đông khán giả HN cổ vũ trận Linh Giang (Nghé) và Thanh Hoàng

Hôm nay các trận tứ kết.

1. Hoàng Nam (Bình Dương) - Quang Trí (Cà Mau)

2. Thanh Hoàng (QĐ) - Linh Giang (HN)

3. Hoàng Thiên - Quốc Khánh (cùng thuộc Tp. HCM)

4. Vũ Arten (QĐ)-Minh Tuấn (ĐN)

Bác zukov nhớ cập nhật kết quả live nhé.