Kết quả 1 đến 8 của 8

Lại một Sharapova nữa!

Hãy quên Maria Sharapova đi, làng quần vợt lại vừa chào đón một Sharapova mới: Dasha, mới 16 tuổi, là em họ của tay vợt từng 3 lần vô địch Grand Slam.

Giống như người chị họ, Dasha Sharapova cũng biết cầm vợt từ khi còn rất nhỏ (5 tuổi), rồi sau đó chuyển tới học viện IMG Bollettieri tại Miami (Mỹ) để phát triển tài năng (9 tuổi). Tháng tới, cô bắt đầu bước vào sự nghiệp chuyên nghiệp khi tham dự giải Sarasota Open.

Và người ta hy vọng cô cũng sớm đạt được thành công như cô chị họ, cũng trở thành “Búp bê Nga” mới. Tuy nhiên, có một điều chắc chắn là Dasha sẽ phải chịu sức ép rất lớn, bởi dù muốn hay không, người ta sẽ luôn so sánh cô với Maria, mà cô chị họ thì lại đạt được thành công từ rất sớm.

Năm 17 tuổi, tức chỉ lớn hơn 1 tuổi so với Dasha bây giờ, Maria đã là nhà vô địch Grand Slam khi đăng quang ở Wimbledon. Đến giờ, Maria đã có trong tay 3 chức vô địch Grand Slam và hiện vẫn đang đạt phong độ rất tốt khi đứng thứ 2 trên bảng xếp hạng WTA. Đầu năm nay cô còn lọt vào trận chung kết Úc Mở rộng.

Rõ ràng, bảng thành tích đồ sộ của Sharapova sẽ là thách thức lớn đối với Dasha, nhất là khi cô gái 16 tuổi này thừa nhận mình chịu nhiều ảnh hưởng từ người chị.

Nhưng nếu cô vượt qua được những khó khăn ban đầu để khẳng định mình là Dasha Sharapova chứ không phải bản sao của Maria Sharapova, thì cô sẽ có khả năng vượt qua những chướng ngại mà người chị họ đã không thể vượt qua.

Có thể nói, sau thành công đến sớm, Sharapova đã bỏ phí khá nhiều cơ hội để vươn lên trở thành một huyền thoại thực sự, bởi những “cám dỗ” bên ngoài sân quần, như những hợp đồng quảng cáo, những buổi chụp hình mẫu, đã lấy đi của cô khá nhiều thời gian để rèn giũa chuyên môn.

Thế nên, người ta hy vọng Dasha có thể tránh được vết xe đổ của Maria. Hãy chờ xem!
    (Nguồn: Doanh nhân SG online)

2 chị em có động tác giống nhau ghê

Hơ, em tưởng là lý thuyết chung về tâng bóng để server giống nhau hả bác KFC , hehehe

Đố bác Gà biết đây là chị hay em?

Dường như cô em còn đẹp hơn với đôi mắt trong vắt, không biết vào trận em nó réo được bao nhiêu decibel nhỉ.

Trích dẫn Gửi bởi Head
    Đố bác Gà biết đây là chị hay em?
    Nhìn "non" lắm, chắc là cô em rùi bác ợ
    Trích dẫn Gửi bởi NiHa
    Hơ, em tưởng là lý thuyết chung về tâng bóng để server giống nhau hả bác KFC , hehehe
    Bác Niha cầm tinh con giả vờ nhé Ý em là tất cả mọi thứ ngoài chiên môn Toe-lít ấy chứ

Trích dẫn Gửi bởi KFC
    Nhìn "non" lắm, chắc là cô em rùi bác ợ

Sai rùi đây là Búp bê Nga hồi 16 tuổi bác nhé