Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Djokovic “nghiện” đứng trước camera

Tay vợt số 1 thế giới thừa nhận rất thích cảm giác đứng trước ống kính camera.

Djokovic là tâm điểm của sự chú ý

Trước khi bắt đầu giải Monte-Carlo Masters, Novak Djokovic đã nhận lời xuất hiện trong chương trình đặc biệt của kênh CNN. Và khi được hỏi cảm giác là một tay vợt số 1 như thế nào khi đứng trước giới truyền thông, Nole đã thật thà thừa nhận: “Tôi rất thích truyền hình, đặc biệt là đứng trước camera.”

Bây giờ thì tất cả đã hiểu vì sao Nole hoạt ngôn đến vậy khi đứng trước hàng chục phóng viên trên toàn thế giới. Thậm chí tay vợt người Serbia còn lập kỷ lục trong vòng 10 phút đối thoại với… 60 phóng viên khác nhau.

Điều này cũng thật dễ hiểu khi Djokovic luôn là tay vợt biết cách làm “nóng” những sự kiện mà anh có mặt. Ở bất cứ đâu Nole cũng có thể tạo ra những cuộc trò chuyện thú vị khiến cho người đối diện cũng phải phát phì cười, rất đúng với nickname “Djoker”.

Tay vợt số 1 thế giới đã bỏ giải Serbia Open tại quê nhà sau sự ra đi của người ông và sẽ trở lại tại giải Madrid Masters. Sắp tới Nole sẽ đối mặt với nhiệm vụ khó khăn khi phải bảo vệ 2 chức vô địch tại Madrid và Rome, nhất là khi “Vua đất nện” Rafael Nadal đang muốn lấy lại những gì đã mất trong mùa giải 2011.

(24H.com.vn)

Trong top 3 thì em thấy:

Djokovic phong thái nhàn nhã, vui vẻ, thích tếu >>>ai cũng thích nhưng không sùng bái

Nadal trầm tĩnh, cẩn thận >>> đàn ông thích

Federer hòa hoa, lịch lãm >>>phụ nữ thích

Bác Hưng nói chỉ được cái đúng, nhưng mờ sao em lại không thích Fed nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi HưngHanaka
    ..hai vợ chồng ngồi xem có Nadal đánh cô ta cứ luôn mồm mong cho "cái thằng Nadal đáng ghét thua đi" hahaha
    Sau câu đó thì rồi chuyện gì xảy ra hả bác

Trích dẫn Gửi bởi Head
    Bác Hưng nói chỉ được cái đúng, nhưng mờ sao em lại không thích Fed nhỉ
    Chắc do Fed không vượt qua được cái bóng của bác Bẹt

Ở nhà em, em thì thích Nadal, vợ em thì lại ghét cay ghét đắng, hai vợ chồng ngồi xem có Nadal đánh cô ta cứ luôn mồm mong cho "cái thằng Nadal đáng ghét thua đi" hahaha

Trích dẫn Gửi bởi KFC
    thì a ấy phải nói y như chị ấy , nhưng trong lòng chỉ mún quay qua bóp cổ chị ấy

Trích dẫn Gửi bởi KFC
    chuyện gì sảy ra bác biết rùi mà. Sao còn hỏi

Nadal và Nole đã gặp nhau nhiều lần và sẽ còn gặp nhau nữa....Tuy nhiên có lẽ pha bóng để đời khi Nadal đánh bóng mạnh trúng cổ Nole : Trận bán kết Giải Roger Cup tại Canada (9-8-2013) . Khi tỷ số séc 3 là 2-2 ,zơ thứ 5 là 30-30, Nadal bỏ nhỏ,Nole chạy lên bỏ nhỏ lại, nhưng Nadal đã chạy kịp dùng 2 tay quạt quả trái rất mạnh lúc đó Nole đứng gần lưới,không đỡ và tránh kịp,nên bóng bắn thẳng vào cổ bên phải (may không vào mặt) có lẽ cũng đau,mặc dù Nadal giơ tay sory,những Nole có lẽ sẽ mãi không quên pha bóng này...(tỷ số 40-30 sau đó Nadal giao bóng ăn điểm nâng tỷ số lên 3-2, Kết thúc Nada thắng 6-4,3-6.7-6(2)...Vừa thua lại vừa đau......

Hôm nay 18-8-2013 diễn ra các trận tứ kết ATP 1000 tại Cincinati Mỹ: Nole,Muray,Fed bất ngờ bị loại, khả năng vô địch có thể về tay Nadal... Nhưng có lẽ tình tiết gây chú ý nhất là: Ngay khi Nole để thua Isner,từ lúc bắt tay trọng tài,Nole nhanh chóng thu đồ và rời sân, đi nhanh vào trong không ký cho bất kỳ ai...tất cả diễn ra chỉ khoảng 15",đây có thể là thời gian của 1 VDV bị thua đi ra sân nhanh nhất,phải chăng Nole quá bức tức ???

Trích dẫn Gửi bởi HưngHanaka
    Trong top 3 thì em thấy:

Djokovic phong thái nhàn nhã, vui vẻ, thích tếu >>>ai cũng thích nhưng không sùng bái

Nadal trầm tĩnh, cẩn thận >>> đàn ông thích

Federer hòa hoa, lịch lãm >>>phụ nữ thích
    Andy Murray đâu nhỉ?