Kết quả 1 đến 6 của 6

Trên tennis-warehouse là thông số Strung (đã đan dây) còn trên vợt là Unstrung (chưa đan dây) bác ah!

Trích dẫn Gửi bởi mapbh
    Hi các bác,

Em xem trên tenniswarehouse và cũng như mấy trang web bán vợt thì thấy Balance của cây này là: 1pts HL nhưng khi e xem nó ngoài thực tế là 4 pts HL, bác nào có biết sự khác biệt này giải thích giùm e, thanks các bác.
    Có lẽ 4 pts HL là lúc chưa có dây, còn 1 pts HL là đã đan dây. Trên TW các thông số đều được cân đo lúc có dây, còn thông số của nhà sản xuất thường là lúc chưa đan dây.

Trích dẫn Gửi bởi yonexman
    Trên tennis-warehouse là thông số Strung (đã đan dây) còn trên vợt là Unstrung (chưa đan dây) bác ah!
    Theo e biết thì 4pts thì đầu vợt phải nặng hơn 1 pts đúng không ạ, mà lúc đan dây rùi thì đầu vợt năng hơn, vậy thì trên tennis warehouse nếu là thông số Strung (đã đan dây) là 1pts thì e thấy không hợp lý ạ???

Trích dẫn Gửi bởi mapbh
    Theo e biết thì 4pts thì đầu vợt phải nặng hơn 1 pts đúng không ạ, mà lúc đan dây rùi thì đầu vợt năng hơn, vậy thì trên tennis warehouse nếu là thông số Strung (đã đan dây) là 1pts thì e thấy không hợp lý ạ???
    4pts HL (Head Light) là đầu nhẹ hơn 1pts HL bác ah! 4pts HH (Head Heavy) đầu mới nặng hơn 1pts HH!

Trích dẫn Gửi bởi mapbh
    Nhưng 1 hay 4 pts là HH (Head heavy: đầu nặng) hay HL (Head light: đầu nhẹ) nữa bác ạ.