Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

HCM - Hỏi về vợt cho nữ

Em đang tập banh, giờ cần mua vợt thì nên mua loại nào được ạ? Trong nhóm em có chị bạn xài cây Wilson Six One Lite (249g) - thầy cũng bảo cây đó được nhưng coi trên mạng em thấy có 1 cây Babolat Drive Z Lite thích quá mà không biết em là nữ, mới tập đánh được gần 2 tháng có phù hợp không ? Mong các anh, chị nào biết cho em xin ý kiển với. Em cám ơn.

Hình cây Babolat đó đây

Cây Z Lite này nữ đánh được (trọng lượng 255g chưa căng dây). Nhưng cây này không trợ lực và mặt 100 sqi (inch vuông) nên sẽ phù hợp hơn với nữ trẻ và có thể lực (đừng nghĩ có thể lực là phải đòi hỏi như Serena nhé), thích lối đánh có kiểm soát bóng. Thậm chí cây Babolat AeroPro Lite 260g cũng được rất nhiều bạn nữ đánh rất hiệu quả.

So với cây Z Lite, cây APLite là công nghệ đời sau, giảm chấn tốt hơn, vợt vung cũng nhanh hơn 15% do khung vợt thiết kế theo dạng khí động học nhiều hơn.

Thường thì nữ phong trào hoặc ông già hay chơi những mặt vợt oversize (110 sqi) rộng hơn, dễ đánh trúng bóng hơn và thường loại vợt này có trợ lực. Lưu ý: có trợ lực nhiều hơn thì tốn ít lực đánh bóng hơn nhưng kiểm soát bóng kém hơn.

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    Cây Z Lite này nữ đánh được (trọng lượng 255g chưa căng dây). Nhưng cây này không trợ lực và mặt 100 sqi (inch vuông) nên sẽ phù hợp hơn với nữ trẻ và có thể lực (đừng nghĩ có thể lực là phải đòi hỏi như Serena nhé), thích lối đánh có kiểm soát bóng. Thậm chí cây Babolat AeroPro Lite 260g cũng được rất nhiều bạn nữ đánh rất hiệu quả.

So với cây Z Lite, cây APLite là công nghệ đời sau, giảm chấn tốt hơn, vợt vung cũng nhanh hơn 15% do khung vợt thiết kế theo dạng khí động học nhiều hơn.
    Vậy em nên chọn cây nào thì phù hợp ạ? Em thể lực được, chứ không thuộc loại quá tốt ( 29 tuổi ).

Trích dẫn Gửi bởi BuBu
    Em đang tập banh, giờ cần mua vợt thì nên mua loại nào được ạ? Trong nhóm em có chị bạn xài cây Wilson Six One Lite (249g) - thầy cũng bảo cây đó được nhưng coi trên mạng em thấy có 1 cây Babolat Drive Z Lite thích quá mà không biết em là nữ, mới tập đánh được gần 2 tháng có phù hợp không ? Mong các anh, chị nào biết cho em xin ý kiển với. Em cám ơn.

Hình cây Babolat đó đây
    Hồi ...xa xưa chị oánh cây này nà Bu .

Học hành tới đâu rùi pé ? oáng đồng dzí chị nà

Trích dẫn Gửi bởi Cocvai Chau
    Hồi ...xa xưa chị oánh cây này nà Bu .

Học hành tới đâu rùi pé ? oáng đồng dzí chị nà ><
    Hjx...hjx... thầy bảo đánh được rồi mua vợt đi... mà em thích mấy cây có màu mè nhìn cho nó pro ( tuy đánh cùi mía hehehe...) Em chưa biết mua cây nào nữa chị ơi..help me ! Để em tập thêm chút chút chị dẫn em đi vòng vòng học hỏi với nhen ^^!

Trích dẫn Gửi bởi BuBu
    Vậy em nên chọn cây nào thì phù hợp ạ? Em thể lực được, chứ không thuộc loại quá tốt ( 29 tuổi ).
    Cây Z Lite thì rẻ hơn cây APLite 1 chút (vì sao em nói ở trên rồi). Bác khoái cây nào thì chén cây ấy thôi. Nếu bác là ng chuộng hình thức & yêu công nghệ thì em khuyên bác nên lấy cây Aero.

Cây Z Lite thì rẻ hơn cây APLite 1 chút (vì sao em nói ở trên rồi). Bác khoái cây nào thì chén cây ấy thôi. Nếu bác là ng chuộng hình thức & yêu công nghệ thì em khuyên bác nên lấy cây Aero.
    Em thì thích hình thức rồi đó, chẳng qua em mới tập đánh nên sợ chọn Babolat AeroPro Lite 260g lại bị "quá sức" !

Em thì thích hình thức rồi đó, chẳng qua em mới tập đánh nên sợ chọn Babolat AeroPro Lite 260g lại bị "quá sức" !

Trích dẫn Gửi bởi VBINH001
    @Bubu: cây màu xanh đánh không ngon = cây màu vàng, đặc biệt là trong tương lai khi em đánh đánh tốt lên. Em nên mua cây màu vàng để mai mốt khỏi phải đổi vợt.... chúc em sớm chọn được kiếm vừa ý

p/s Chị từng dùng cây xanh Z Lite, cảm giác hơi bị rung, hok thik lắm
    Cám ơn chị nhé. Em cũng đang tham khảo và hỏi ý kiến của mọi người

Trích dẫn Gửi bởi BuBu
    Cám ơn chị nhé. Em cũng đang tham khảo và hỏi ý kiến của mọi người
    Em khoang mua vợt mới vội..... đến khi xuống núi đánh game. Em cũng nên nghiên cứu vợt Yonex, đánh cực ngon luôn, chị đã đổi nhiều vợt & dừng lại với nhãn hiệu vợt này.....kekeke