Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Hỏi về mua banh mới để tập

Xin chào cả nhà,

Trước giờ hội toàn tìm banh cũ để tập luyện, nên tập 1 đằng vào trận đánh 1 nẻo vì cảm giác banh quá khác biệt.

Nay hội em đang dự định mua 1 thùng banh mới (tầm 50-60 trái) để tập luyện luôn cho nó máu.

Không biết là xài của hãng nào rẻ mà đánh được lâu lâu 1 chút

Có anh em nào trên diễn đàn bán với giá ưu đãi ko nhỉ?

Em đã sử dụng qua 1 số loại và có nhận xét như sau:

- Wilson Trainee: 60 quả/bịch. Giá khoảng 1.1tr . Giống banh đánh nhất nhưng không bền.

- Prince Practice: 3 trái/hộp khoảng 60k/hộp. Nặng hơn Wilson Trainee nên đánh ko giống banh đánh game; bền hơn Wilson Trainee.

- Slazenger Practice: 60 quả/thùng giá khoảng 1.2tr. Nặng nhất trong 3 loại, đánh dễ bị chấn thương nhưng cực kỳ bền.

Giá của nó cũng xêm xêm như banh thực tế, thôi mình mua luôn banh Penn hoăc Dunlop luôn cho tiện được ko anh?

Trích dẫn Gửi bởi phpcanban
    Xin chào cả nhà,

Trước giờ hội toàn tìm banh cũ để tập luyện, nên tập 1 đằng vào trận đánh 1 nẻo vì cảm giác banh quá khác biệt.

Nay hội em đang dự định mua 1 thùng banh mới (tầm 50-60 trái) để tập luyện luôn cho nó máu.

Không biết là xài của hãng nào rẻ mà đánh được lâu lâu 1 chút

Có anh em nào trên diễn đàn bán với giá ưu đãi ko nhỉ?
    Trích dẫn Gửi bởi yonexman
    Em đã sử dụng qua 1 số loại và có nhận xét như sau:

- Wilson Trainee: 60 quả/bịch. Giá khoảng 1.1tr . Giống banh đánh nhất nhưng không bền.

- Prince Practice: 3 trái/hộp khoảng 60k/hộp. Nặng hơn Wilson Trainee nên đánh ko giống banh đánh game; bền hơn Wilson Trainee.

- Slazenger Practice: 60 quả/thùng giá khoảng 1.2tr. Nặng nhất trong 3 loại, đánh dễ bị chấn thương nhưng cực kỳ bền.
    Giá của nó cũng xêm xêm như banh thực tế, thôi mình mua luôn banh Penn hoăc Dunlop luôn cho tiện được ko anh?
    bác gọi cho NÚI để có giá banh dunlop mềm nhất nhé....

banh dunlop mà bác tập thì chấp các hảng còn lại lun....

bền lắm bác à.....

Nếu mua được banh đánh game mới mà tập thì còn j bằng! Tuy nhiên, đặc điểm của banh tập là bền (banh Slagenger tập cả năm ko hư) nên giá thành tính trên thời gian sử dụng sẽ rẻ hơn banh đánh game nhiều. Bác có thể đọc thêm thông tin tại Thế n� o l� banh tập???

Tiên anh cho em hỏi luôn banh Slazenger tập ở Hà nội có chỗ nào bán không ạ.

Trích dẫn Gửi bởi dunlop_phonui
    bác gọi cho NÚI để có giá banh dunlop mềm nhất nhé....

banh dunlop mà bác tập thì chấp các hảng còn lại lun....

bền lắm bác à.....
    Cám ơn Núi nhiều nhé, để tối mai họp với hội rồi có gì mình sẽ liên lạc sau...

À, mà banh của Núi là banh đánh thực tế luôn hay là banh tranning?
    --- Bài viết bổ sung ---
    Trích dẫn Gửi bởi yonexman
    Nếu mua được banh đánh game mới mà tập thì còn j bằng! Tuy nhiên, đặc điểm của banh tập là bền (banh Slagenger tập cả năm ko hư) nên giá thành tính trên thời gian sử dụng sẽ rẻ hơn banh đánh game nhiều. Bác có thể đọc thêm thông tin tại Thế n� o l� banh tập???
    Cám ơn anh yonexman nhiều, đọc bài này mới "vỡ cái đầu" ra Có vẻ banh Slazenger Practice được nhiều người vote quá anh nhỉ...

Hix, em sợ cái vụ banh cứng... Còn nếu như đánh vài buổi đầu cứng, sau đó êm lại hoặc quen tay thì ok không thành vấn đề. Chứ còn đi cái tay thì chắc chết không lẽ giờ phải mua 1 cây vợt đan nhẹ kg để tập... khe khe...

Cũng không cần thiết đánh cả năm, đánh tầm 3-4 tháng bỏ cũng được rồi. Chắc em nghiên cứu thử Wilson Trainer thế nào.

Bác nào có biết mua banh Slazenger Pratice ở đâu chỉ giùm e ? Thanks các bác

Trích dẫn Gửi bởi mapbh
    Bác nào có biết mua banh Slazenger Pratice ở đâu chỉ giùm e ? Thanks các bác
    Bữa trước em mua tại cửa hàng Minh Sports - Phan Văn Trị, GV