Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 38 của 38

Kính này đeo chạy có bị tuột ko bác. Riêng em thấy đeo lense là tốt nhất ko sợ rớt

Trích dẫn Gửi bởi andim
    đúng rồi, có ae nào biết chỗ nào bán mắt kính cận loạn dành để chơi hoạt động thể thao ko. tui bị nặng lắm, khởi đầu ngon trớn 1 hồi hơi nóng phà lên, kính mờ hết, trời mưa bụi hay mồ hôi lâu lâu cũng rớt đầy mắt kính, rất bất tiện, nó làm mình bị mất nhịp của trận đấu, rất là ức chế. ae nào biết chỗ nào chịu bán chỉ giùm tui đi, cần loại nào ôm sát đầu, ko bị sụt sịt khi chạy nhanh và hoạt động nặng. chỗ MK SG ở Phạm Ngọc Thạch tui có ra mà chỗ đó nói ko có kiểu nào theo yêu cầu của tui cả.
    Em gặp trường hợp y sì bác. Khổ và khó chịu vô cùng. T_T

Trích dẫn Gửi bởi andim
    đúng rồi, có ae nào biết chỗ nào bán mắt kính cận loạn dành để chơi hoạt động thể thao ko. tui bị nặng lắm, khởi đầu ngon trớn 1 hồi hơi nóng phà lên, kính mờ hết, trời mưa bụi hay mồ hôi lâu lâu cũng rớt đầy mắt kính, rất bất tiện, nó làm mình bị mất nhịp của trận đấu, rất là ức chế. ae nào biết chỗ nào chịu bán chỉ giùm tui đi, cần loại nào ôm sát đầu, ko bị sụt sịt khi chạy nhanh và hoạt động nặng. chỗ MK SG ở Phạm Ngọc Thạch tui có ra mà chỗ đó nói ko có kiểu nào theo yêu cầu của tui cả.
    Em gặp trường hợp y sì bác. Khổ và khó chịu vô cùng. T_T

Các bác nào góp ý cho em lời khuyên với . Bỏ kính ra thì nhìn banh lờ mờ chậm nhịp, đeo kính vào chỉ đánh đc đôi thôi, đến cuối sec là cũng mờ tịt toàn hỏi nóng phả ra bám vào. Đánh đơn thì như đánh trong sương mù luôn

Trích dẫn Gửi bởi phamquangviet_hp
    Các bác nào góp ý cho em lời khuyên với . Bỏ kính ra thì nhìn banh lờ mờ chậm nhịp, đeo kính vào chỉ đánh đc đôi thôi, đến cuối sec là cũng mờ tịt toàn hỏi nóng phả ra bám vào. Đánh đơn thì như đánh trong sương mù luôn
    Bác dùng dung dịch chống mờ ( antifog) bôi hoặc xịt vào kính là hết mờ trong 1-2 tiếng bác nhé!

Trích dẫn Gửi bởi Midnite1986
    Kính này đeo chạy có bị tuột ko bác. Riêng em thấy đeo lense là tốt nhất ko sợ rớt
    Đeo kính sát tròng cẩn thận bị vả đi luôn con mắt đấy bác

Em thấy giờ có loại kính đeo khoảng 500k mà, thay mắt cận thêm khoảng 500k nữa là ngon rồi

Trích dẫn Gửi bởi Biarc
    Tình hình là mắt em không được tốt lắm, vả lại toàn đánh buổi tối nên mỗi lần đánh ngoài trời là rất khó thấy banh. Em có tìm hiểu sơ là có loại mắt kính dành cho người mắt yếu khi chơi tennis ( chủ yếu không rớt và mắt kính chống ánh nắng mặt trời - như cu Teparsevic của Serbia hay đeo chẳng hạn). Bác nào rành thông tin về em nó và địa chỉ uy tín tại TP.HCM thì giúp em cái nhé. Xin cảm ơn các bác.

PS: mắt của em bị CẬN + LOẠN ( không nặng lắm nhưng đủ không thấy banh khi trời nắng hehe), các bác giúp em nhé.
    Mình dùng kính loại thường khoảng 300k, có 2 lớp để gắn tròng cận bên trong, điều quan trọng là mình cần chọn loại tròng cận tốt còn kính trong bên ngoài thì cũng không ảnh hưởng gì lắm và mình cũng cần đeo 1 thời gian mới quen đấy.