Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

[Đổi vợt] Cần sự tư vấn từ bậc đàn anh đi trước

Chào các anh/chị,

Em chơi được gần 3 năm, và sử dụng cây Wilson prostaff 95 313gr HL 7pts cán 4|1/4 đan dâây assaway 24-25kg hơn 1 năm(mua cũ từ một anh trên diễn đàn, đánh ở KAT chủ nhật sáng - trưa)

Một buổi trưa phơi thóc và sau một cú FH đánh nhầm vào chỗ already hurt của em nó thì bị gãy làm đôi. Ngồi khóc hết 1ph rồi mượn cây 95 khác đánh nốt ván.

Em từng nghe thầy nói là nếu có dịp thì nên đánh thử nhiều loại vợt khác nhau để xem ntn, và em cũng nghĩ trong tennis thì kĩ thuật, tâm lý, chiến thuật, thể lực, tuyệt chiêu chiếm 80% phần quan trọng, phần còn lại là vợt và dây. Nên em muốn đổi sang Babolat hoặc Head v.v.. Anybrand nếu thông số kĩ thuật sáme same cây Wilson 95 thì vẫn ổn phải ko ạ ?

Em cao 1m72 57kg mình dây, phong cách đánh thì tùy đối thủ em thích ứng thôi ạ, nhưng chủ đạo vẫn là Serv-Volley. Backhand 1 tay và chặt chém thì ôi thôi như **** (chắc chưa đên tuổi/trình đó).

----

Em có dạo etennis thì bị hấp dẫn bởi thông số của cây babolat PuRE Strike 18/20 Tour 98sq ... và cả màu sắc của nó nữa

Em ko phải Fan của Djoker và Murray nên có lẽ Head ko để lại cho em ấn tượng nào, cũng một phần em chỉ thích mặt vợt nhỏ dễ điều khiển hơn.

----

Em cám ơn vì đã đọc đến đây ạ, đọc đến đây rồi mà ko để lại một lời nhắn cho em thì hơi tiếc thời gian của các anh ạ hihi ^^!

Up cho buổi chiều sắp mưa

THÌ BẠN RA thích cây nào ra etennis thuê đánh thử là xong í mà..được thì xài cây đó luôn cho nhanh gọn

ăn thua do mình thôi,ý kiến 1 phần do bản thân mình thích mới là chính.... như mình 3 cây khác nhau vẫn đánh được đấy thôi.....

bạn ở đâu mà ko cho thuê

Chắc cây pure strike mới quá chưa có hàng thử thôi. Bác chủ thích mặt nhỏ thì thử e pure strike đó là ổn rồi. Paint job quá đẹp luôn nữa.

Tiếc là ngta ko cho thuê :"(

đã xúc tiến em pure strike, vâng cảm giác forehand control khá ngon, có điều BH1H ko quen hơi bị ê sau 2 trận

Cây này tuy gram nhẹ hơn Wilson Prostaff 95 nhưng Swing weight vào thì nặng hơn , đúng như cái thông số luôn , mới dùng chưa quen chơi đc 2 ván ra là mỏi hết cả cơ

Muốn chơi em này thì phải tập tạ và thích nghi với nó rồi

Cầm cây này Serv feeling khá tốt, mình đan Asaway 21kg serv cảm giác ngon y chang như Prostaff

Cầm cây này mà Volley thì cơ tay phải khỏe, nếu mình dây hoặc cơ tay chưa khỏe thì càng phải tập sử dụng cơ cho cú quả đúng ngay thời điểm tiếp xúc bóng thì sẽ đỡ mỏi hơn, còn mấy khoản kia thì tay trái đỡ hộ ^^!

Kiếm nào thì cũng là kiếm, các nhà sản xuất giờ đều cho ra những sản phẩm tốt nhất có thể, phần còn lại chỉ là dây và bản thân mình àh hehe

Nếu được chắc ráng đổi sang cây 290gr quá, swing weight nhẹ hơn tí và mặt lưới 16x19 càng tốt

đã xúc tiến em pure strike, vâng cảm giác forehand control khá ngon, có điều BH1H ko quen hơi bị ê sau 2 trận

Cây này tuy gram nhẹ hơn Wilson Prostaff 95 nhưng Swing weight vào thì nặng hơn , đúng như cái thông số luôn , mới dùng chưa quen chơi đc 2 ván ra là mỏi hết cả cơ

Muốn chơi em này thì phải tập tạ và thích nghi với nó rồi

Cầm cây này Serv feeling khá tốt, mình đan Asaway 21kg serv cảm giác ngon y chang như Prostaff

Cầm cây này mà Volley thì cơ tay phải khỏe, nếu mình dây hoặc cơ tay chưa khỏe thì càng phải tập sử dụng cơ cho cú quả đúng ngay thời điểm tiếp xúc bóng thì sẽ đỡ mỏi hơn, còn mấy khoản kia thì tay trái đỡ hộ ^^!

Kiếm nào thì cũng là kiếm, các nhà sản xuất giờ đều cho ra những sản phẩm tốt nhất có thể, phần còn lại chỉ là dây và bản thân mình àh hehe

Nếu được chắc ráng đổi sang cây 290gr quá, swing weight nhẹ hơn tí và mặt lưới 16x19 càng tốt

Em cũng đang đợi cây 290gr tháng sau đây bác. Trong time này e đang thử sức với six one 95L 289gr. Em chuyển qua từ ps100 mặt lớn và swingweight nhẹ qua cây này mặt vừa nhỏ, vợt nặng hơn và swingweight cũng hơn nhiều nữa. 2 tuần rồi mà vẫn chưa làm chủ đc cây vợt.

Em cũng đang đợi cây 290gr tháng sau đây bác. Trong time này e đang thử sức với six one 95L 289gr. Em chuyển qua từ ps100 mặt lớn và swingweight nhẹ qua cây này mặt vừa nhỏ, vợt nặng hơn và swingweight cũng hơn nhiều nữa. 2 tuần rồi mà vẫn chưa làm chủ đc cây vợt.