Kết quả 1 đến 10 của 10

Mình đã chơi qua cây này ít tuần, có 1 chút cảm nhận như sau:

- Hầu hết các dòng vợt Wilson nhẹ thì ít "ngon", các dòng vợt > 285 "ngon" hon, tuy nhiên cây W Steam 99LS này thuộc dạng nhẹ nhưng ngon.

1- Trọng lượng vợt 277gr do đó phù hợp với các bác cổ tay khiêm tốn hoặc > 40 - 45 tuổi

2 - Đánh bóng xoáy nhiều, nếu đan dây Tourna black 7 hoặc Dunlop Soprt 7 cạnh thì cực xoáy, bác nào thuộc điều kiện (1) bên trên mà thích oánh xoáy sẽ rất mê cây này

3- (riêng mình) cảm nhận khi tạt bóng FH cảm giác cạnh vợt hợi rung (giống như nó oằng 1 tí khi chạm banh mạnh), ngoài ra hơi nhẹ so với mình. Ngoài ra, dây thưa nên hao dây kinh khủng (oánh # 10 hôm là toi 1 bộ dây) nên chơi vài tuần mình không dùng nữa.

Các bác khác có cao kiến gì thì góp ý thêm nhé

Trích dẫn Gửi bởi Duchuynh
    Mình đã chơi qua cây này ít tuần, có 1 chút cảm nhận như sau:

- Hầu hết các dòng vợt Wilson nhẹ thì ít "ngon", các dòng vợt > 285 "ngon" hon, tuy nhiên cây W Steam 99LS này thuộc dạng nhẹ nhưng ngon.

1- Trọng lượng vợt 277gr do đó phù hợp với các bác cổ tay khiêm tốn hoặc > 40 - 45 tuổi

2 - Đánh bóng xoáy nhiều, nếu đan dây Tourna black 7 hoặc Dunlop Soprt 7 cạnh thì cực xoáy, bác nào thuộc điều kiện (1) bên trên mà thích oánh xoáy sẽ rất mê cây này

3- (riêng mình) cảm nhận khi tạt bóng FH cảm giác cạnh vợt hợi rung (giống như nó oằng 1 tí khi chạm banh mạnh), ngoài ra hơi nhẹ so với mình. Ngoài ra, dây thưa nên hao dây kinh khủng (oánh # 10 hôm là toi 1 bộ dây) nên chơi vài tuần mình không dùng nữa.

Các bác khác có cao kiến gì thì góp ý thêm nhé
    Tks bác.... bác có thể nhận xét thêm về Power, control, spin ....????

Trích dẫn Gửi bởi Ếch trắng
    Tks bác.... bác có thể nhận xét thêm về Power, control, spin ....????
    Hi bác,

Vụ này thì bác chịu khó vào website của Wilson Phân tích rất sâu, Chịu khó đoc tiếng Anh 1 tí thôi.

Tks bác...mình đọc rồi và thấy kết cây này, đang phân vân vì nó là 16 x 15 nên Control ko biết thế nào. Mình thể trạng khác bọn Tây...nên còn lăn tăn tí hiiiiii

xin có ý kiến ạ.

cây này đánh hao dây, mau đứt. xoáy nhiều, khả năng cú đánh vào sân cao.

power và control thì do cảm giác và cách đánh mỗi người, nói chung không bằng proteam 280 màu xanh 2014

Akak....mình đang chơi cây BBL Proteam 2014 - thấy kết cây LS99 này..mà lại ko bằng Proteam...hix hix

Hi Bác,

ngoài cây LS99 này bác có thể nghiên cứu thêm 2 cây sau:

1. Blade 98S - 294g (2014) -- Cây này choi trên - dưới lưới tạm ok hoặc;

2. Wilson Pro Staff 100LS - cây này chơi phông rất ok

cả 2 em này rất xoáy + rất hao dây

chúc bác chọn được vợt như ý

Trích dẫn Gửi bởi Duchuynh
    Hi Bác,

ngoài cây LS99 này bác có thể nghiên cứu thêm 2 cây sau:

1. Blade 98S - 294g (2014) -- Cây này choi trên - dưới lưới tạm ok hoặc;

2. Wilson Pro Staff 100LS - cây này chơi phông rất ok

cả 2 em này rất xoáy + rất hao dây

chúc bác chọn được vợt như ý
    2 cây này thì mình đánh thử Blade rồi...cũng ok, còn cây po staff thì chưa thử nhưng mẫu Pro staff gọng vuông ko đẹp như gọng tròn nên ...chưa để ý hiiiii

Cây này ngon các bác ạ, tiếc nhất là dây hơi xô nên cảm giác vào bóng cần một thời gian mới có thể quen được.