Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

cách phân biệt giày tennis, trainning, running

Em chào cả nhà!

Có anh chị nào am hiểu rõ về giày giúp em một chút thắc mắc này với!

Em nhìn mấy mẫu giày tranning và running thì thấy kiểu dáng thiết kế đẹp hơn giày tennis nên thích lắm nhưng biết là không dùng chung được rồi ạ!

Nhưng vẫn thắc mắc giày tennis để đánh tennis , giày running để chạy, vậy giày trainning thì sao ạ? em thấy mấy em ở showroom bảo là trainning với running giống nhau là dùng cho các môn ngoài tennis đúng ko ạ?

Ai biết chỉ giúp em với! Thanksss!

Không xài chung được bạn ạ...

Khi chạy bộ, tennis, bóng rổ, cầu lông... đôi chân chúng ta hoạt động khác nhau. Ví dụ chạy bộ thì cứ đều đặn tiến tới, còn tennis thì thường chạy tăng tốc và ngừng nhanh ở phạm vi ngắn... nên cấu trúc đế giày khác nhau để hỗ trợ cho từng môn.

Hi bro, đơn giản nhất là tùy theo môn thể thao bạn chơi mà mua đúng loại giày thôi. Tất cả đều có nguyên nhân nên các hãng thể thao chia giày với trang phục ra cho các môn thể thao 1 cách rõ ràng như vậy. Theo kinh nghiệm của mình thì giày tennis có thể running & training tuy k thoải mái lắm (giày k được nhẹ & thiếu độ dẻo độ mềm). Còn giày running với training mà mang đánh tennis thì được 1 tháng là mòn hết đế (tuần đánh 3 buổi với chế độ tập đánh đơn), chưa kể dễ té ngã (do cấu tạo đế giày nên thiếu độ bám sân). Túm lại:

Giày tennis trâu bò nhất, nặng nhất nhưng mau hỏng nhất do trong tennis chạy tăng tốc với đảo người liên tục, mặt sân nhám & do các động tác của tennis nên tăng độ mài mòn đế giày xót cả ruột!.

Giày running thì nhẹ nhất (càng nhẹ càng chạy lẹ mà) mềm mại nhất, nhưng do là chuyển động duy nhất 1 hướng và cần tốc độ nên đế giày mềm & dẻo (k cứng như giày tennis) ít ma sát. (cấu tạo bởi các cục riêng biệt nhau)

Giày training dùng chạy trên treadmill thì ok (đừng mang chạy ngoài đường), ngoài ra đạp xe, rowing, dùng để tập TRX, fitness, bodybuilding, cross fit, X fit, ... (những môn thể thao khác trừ running, climbing, tennis, soccer).

Hi bro, đơn giản nhất là tùy theo môn thể thao bạn chơi mà mua đúng loại giày thôi. Tất cả đều có nguyên nhân nên các hãng thể thao chia giày với trang phục ra cho các môn thể thao 1 cách rõ ràng như vậy. Theo kinh nghiệm của mình thì giày tennis có thể running & training tuy k thoải mái lắm (giày k được nhẹ & thiếu độ dẻo độ mềm). Còn giày running với training mà mang đánh tennis thì được 1 tháng là mòn hết đế (tuần đánh 3 buổi với chế độ tập đánh đơn), chưa kể dễ té ngã (do cấu tạo đế giày nên thiếu độ bám sân). Túm lại:

Giày tennis trâu bò nhất, nặng nhất nhưng mau hỏng nhất do trong tennis chạy tăng tốc với đảo người liên tục, mặt sân nhám & do các động tác của tennis nên tăng độ mài mòn đế giày xót cả ruột!.

Giày running thì nhẹ nhất (càng nhẹ càng chạy lẹ mà) mềm mại nhất, nhưng do là chuyển động duy nhất 1 hướng và cần tốc độ nên đế giày mềm & dẻo (k cứng như giày tennis) ít ma sát. (cấu tạo bởi các cục riêng biệt nhau)

Giày training dùng chạy trên treadmill thì ok (đừng mang chạy ngoài đường), ngoài ra đạp xe, rowing, dùng để tập TRX, fitness, bodybuilding, cross fit, X fit, ... (những môn thể thao khác trừ running, climbing, tennis, soccer).

cần mua đúng giày bạn ạ.thân chào bạn

cần mua đúng giày bạn ạ.thân chào bạn

giày trainning với running là 1 đó bác ơi, cùng công dụng chạy bộ thôi.

giày running và tennis kg thể dùng lẫn được đâu nhé, nhìn cái đế khác nhau mà

giày trainning với running là 1 đó bác ơi, cùng công dụng chạy bộ thôi.

giày running và tennis kg thể dùng lẫn được đâu nhé, nhìn cái đế khác nhau mà

Thỏa mãn nhu cầu cho anh em chơi tenis có một cái túi thời trang, hàng hiệu The Northface không đụng hàng.

Đeo túi đi đánh tenis mà vẫn sang trọng như đi chơi, đi làm, rất thời trang và phong cách.

Không bị soi hay để ý, kiểu như "lại đi đánh bóng đấy à" đánh bóng xong cầm túi theo đi gặp đối tác vẫn ok ko bị hỏi là "chắc đi đánh bóng về à".

Sáng đi làm cầm túi theo vẫn lịch sự như túi đi làm, chiều về đánh bóng ko ai để ý.

Thậm chí nói với vợ đi tenis mà cầm túi vào quán cfe với gái vẫn ok

Túi phù hợp cho những chuyến công tác dulich ... vừa đựng hành lý vừa có vợt giao lưu khi cần

Cầm túi ra sân bay hay đi bất cứ đâu trong túi vẫn có đủ giày và vợt mà ko bị thiên hạ nhìn như người ngoài hành tinh như khoác cái túi hay balo đựng vợt hay dùng

Hãy quên mấy cái túi wilson, head, babolat ... đi khi dùng túi này

Miếng bọc đầu vợt có móc đeo, chia 3 ngăn để bọc 1-3 vợt

Túi đựng được 2 vợt và đồ thoải mái, có ngăn đựng laptop, đồ ướt riêng

Ngăn đưng giày bên hông riêng. Đựng đc 1 đôi giay và 1 đôi dép

Quai đeo phụ kiện móc khóa xin chắc chắn.

mép túi có hệ thống khung thép không rỉ rất mảnh và khéo ở bên trong tạo dáng cứng cáp

Bảo hành 3 năm luôn.

Giá 1.4tr.

Xem hàng ở hồ đền lừ, Hoàng Mai, HN.

Ship toàn quốc cho cụ nào có nhu cầu

0973897663
    em ké tí nhé

Thỏa mãn nhu cầu cho anh em chơi tenis có một cái túi thời trang, hàng hiệu The Northface không đụng hàng.

Đeo túi đi đánh tenis mà vẫn sang trọng như đi chơi, đi làm, rất thời trang và phong cách.

Không bị soi hay để ý, kiểu như "lại đi đánh bóng đấy à" đánh bóng xong cầm túi theo đi gặp đối tác vẫn ok ko bị hỏi là "chắc đi đánh bóng về à".

Sáng đi làm cầm túi theo vẫn lịch sự như túi đi làm, chiều về đánh bóng ko ai để ý.

Thậm chí nói với vợ đi tenis mà cầm túi vào quán cfe với gái vẫn ok

Túi phù hợp cho những chuyến công tác dulich ... vừa đựng hành lý vừa có vợt giao lưu khi cần

Cầm túi ra sân bay hay đi bất cứ đâu trong túi vẫn có đủ giày và vợt mà ko bị thiên hạ nhìn như người ngoài hành tinh như khoác cái túi hay balo đựng vợt hay dùng

Hãy quên mấy cái túi wilson, head, babolat ... đi khi dùng túi này

Miếng bọc đầu vợt có móc đeo, chia 3 ngăn để bọc 1-3 vợt

Túi đựng được 2 vợt và đồ thoải mái, có ngăn đựng laptop, đồ ướt riêng

Ngăn đưng giày bên hông riêng. Đựng đc 1 đôi giay và 1 đôi dép

Quai đeo phụ kiện móc khóa xin chắc chắn.

mép túi có hệ thống khung thép không rỉ rất mảnh và khéo ở bên trong tạo dáng cứng cáp

Bảo hành 3 năm luôn.

Giá 1.4tr.

Xem hàng ở hồ đền lừ, Hoàng Mai, HN.

Ship toàn quốc cho cụ nào có nhu cầu

0973897663
    em ké tí nhé