Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 29 của 29

Trích dẫn Gửi bởi haidang
    Bác cũng đã đọc rõ là em ghi Formula 100 , có chữ nào Lite hay OS đâu mà bác cứ dẫn chứng thêm chi cho rắc rối nhĩ ? Em chơi đủ loại Donnay : Silver , Silver Lite , Silver Lite Ext , Formula 100 , từ cách đây 3 năm nên chắc ko cần nghiên cứu ưeb của nó chi bác .

Thân.
    Ôi vậy em múa rìu qua mắt thợ rùi, thiệt à ngại wá đi Vậy em nói có gì sai mong bác bỏ qua. Em là em có 1 cây vợt Prince nhà quê ôm chơi suốt mấy năm rùi nên không biết gì nhiều về Donay, chỉ là góp vài lời bình cho vui

Pro Staff 95 mình vẫn thích hơn.

Pro Staff 95 mình vẫn thích hơn.

Trích dẫn Gửi bởi Crush
    Dòng Formua 100 có 2 cây rất giống nhau là Formula 100 và Formula 100 Lite.Tuy nhiên 2 cây này có cùng thông số chiều dài là 27 inch bác ạ.

Vợt đang trong tay bác thì em nghĩ khó có khả năng bác nhầm 2 cây Donay em nói trên với 1 cây Formula khác nữa , là cây Donnay Formula OS Ext , cây này có chiều dài hơn 2 cây kia 0,25 inch (là khoảng hơn 6mm đó bác).

Nếu bác không có sự nhầm lẫn này, thì cây nào trong tay bác đang có độ dài thực tế nhiều hoặc ít hơn 27 inch (cho dù chỉ lệch 1 hoặc 2mm) sẽ có các khả năng sau :

1- Vợt giả (như em đã nêu)

2- Vợt lỗi trên dây chuyền bị đánh cắp (như em đã nêu)

3- Vơt này bác mua lại của ai đó mà người ta đã "độ" chiều dài rồi, hoặc ai đó đã tháo chuôi vợt ra rồi lắp lại ko vào sát hết

Nếu trên cây vợt bác có in cả thông số độ dài thì rất đơn giản : Nếu chiều dài thực tế mà bác đo được dài hoặc ngắn hơn thông số in trên vợt hơn 2 mm thôi thì bác nên xem xét 3 trường hợp mà em nêu trên.

Bác cũng nên tham khảo trang web của Donay đề kiểm chứng ....

Thân

P/S : lẽ ra em chỉ chấp nhận sai số 1mm thôi nhưng có 1 điều ít ai để ý là : cách đan vợt có thể làm cây vợt của bác dài ra hoặc ngắn đi 1mm (vụ này mấy bác đan vợt không để ý cũng cãi em, tới chừng em chứng minh thực tế họ mới tin)
    Em dung cay Bbl aero pro lite nhưng rất dễ trầy sơn, không biết có phải vợt giả không a?

Trích dẫn Gửi bởi Crush
    Dòng Formua 100 có 2 cây rất giống nhau là Formula 100 và Formula 100 Lite.Tuy nhiên 2 cây này có cùng thông số chiều dài là 27 inch bác ạ.

Vợt đang trong tay bác thì em nghĩ khó có khả năng bác nhầm 2 cây Donay em nói trên với 1 cây Formula khác nữa , là cây Donnay Formula OS Ext , cây này có chiều dài hơn 2 cây kia 0,25 inch (là khoảng hơn 6mm đó bác).

Nếu bác không có sự nhầm lẫn này, thì cây nào trong tay bác đang có độ dài thực tế nhiều hoặc ít hơn 27 inch (cho dù chỉ lệch 1 hoặc 2mm) sẽ có các khả năng sau :

1- Vợt giả (như em đã nêu)

2- Vợt lỗi trên dây chuyền bị đánh cắp (như em đã nêu)

3- Vơt này bác mua lại của ai đó mà người ta đã "độ" chiều dài rồi, hoặc ai đó đã tháo chuôi vợt ra rồi lắp lại ko vào sát hết

Nếu trên cây vợt bác có in cả thông số độ dài thì rất đơn giản : Nếu chiều dài thực tế mà bác đo được dài hoặc ngắn hơn thông số in trên vợt hơn 2 mm thôi thì bác nên xem xét 3 trường hợp mà em nêu trên.

Bác cũng nên tham khảo trang web của Donay đề kiểm chứng ....

Thân

P/S : lẽ ra em chỉ chấp nhận sai số 1mm thôi nhưng có 1 điều ít ai để ý là : cách đan vợt có thể làm cây vợt của bác dài ra hoặc ngắn đi 1mm (vụ này mấy bác đan vợt không để ý cũng cãi em, tới chừng em chứng minh thực tế họ mới tin)
    Em dung cay Bbl aero pro lite nhưng rất dễ trầy sơn, không biết có phải vợt giả không a?

thông tin bổ ích quá. trình đánh tennis 8 năm của mình chỉ wan tâm đến màu sắc khi mua vợt. vợt đẹp thì cỡ nào cũng chơi được, cũng phải cố quen dc

thanks you

hay quá ^^

Em vẫn chưa hiểu nhiều lắm!