Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

Topic chuyên về dan dây kiểu HYBRID ( kết hợp 2 loại dây )

Dạo này em thử nhiều loại dây HYBRID nên lên đây lập topic này xem có bác nào xài hàng giống em không

Mở đầu là nhưng kiểu đan dây quen thuộc :
    1.Đầu tiên là loại dây ngon bổ rẻ nhiều người quan tâm: sự kết hợp dây ashaway main 24kg + Gosen trong cross 24kg :

Vụ kết hợp này nều không lầm thì bắt nguồn từ việc dây màu vàng trong bộ ashaway đánh bì quá, khi vào bóng mất khá nhiều lực uy rằng tiếng nổ banh rất sướng tai, bộ này bắt lưới rất tốt - cảm giác banh lúm vào mặt vợt tạo sự điều banh dễ dàng , bỏ nhỏ cũng ngon vì cảm giác mềm mại của dây này .

Ưu điểm kiểu kết hợp này là dây Gosen trong làm nhiệm vụ hỗ trợ rất tốt trong khi dây chính ashaway bám banh và tạo độ xoáy quá ngon, nếu đan mềm ký thì đánh top spin rất sướng + tiếng nổ của banh nghe bôm bốp đã cả tai, mình lấy được 4 cái cup nhờ bộ đây này rồi đó !

Khuyết điểm là dây Gosen là dây poly nên sẽ cứa và dây Kelvar ashaway làm mau bị đứt, đồng thời nó cũng mau bị chết nên sau 3-4 tuần nên cắt đi thay mới

Giá tham khảo : 140-150k / 1 bộ

Chấm điểm : 7.5/10

2. Đánh giá Dây Hybrid Babolat RPM main 23kg + Gosen trong cross 23kg

Cảm nhận mấy ngày đầu tiên là khá cứng do chuyển từ Ashaway main sang RPM main và bị đau cổ tay do chuyển từ dây mềm sang dây cứng chưa quen.

Vài ngày sau quen dần dần như dây RPM đánh không êm ái cho lắm nên cảm giác phông và lưới vẫn chưa lấy lại được, khoảng 1 tuần sau thì đánh có lực tốt hơn + spin cũng ngon, bắt lưới thì tàm tạm, chỉ có serve là ngon hơn vì xoáy hơn trước một chút

Kết luận : Bộ Hybrid này thích hợp cho các bác tay to khoẻ đánh nhiều lực, tay nhỏ như mình thì chắc hợp với Ashaway hơn.

giá: 110k / 1 bộ ( đan ở Huyền Trân Công Chúa)

Chấm điểm : 6/10

3. Dây main Signum Hextreme 24kg + dây cross Pro's pro Black out 24kg :

Đây là bộ mình đang sử dụng và thấy rất ưng ý, dây Hextreme độ cứng vừa phải , bám banh cộng với dây Black out khá mềm dẻo linh hoạt hỗ trợ cho nhau khá tốt. Những cú FH top spin phát huy hết lực , lên lưới cảm giác điều banh cũng khá đều - riêng cú serve đang trong giai đoạn làm quen nên cũng chưa mạnh lắm.

Dùng dây này vào mùa mưa thay dây Asaway rất hợp lý !

Giá: 165k / 1 bộ ( đan ở cửa hàng Minh Sport của anh Panda )

Đánh giá : 8/10
    4. Dây main Tourna Quasi gut 24kg + dây cross Tourna Big Hitter Silver 24kg

Dây này mình đan đánh được 3 buổi thì đứt dây main, cảm giác chưa được gì nhiều - anh Duy bên thegioitennis thì khen bộ này đánh hay như Natural Gut, nhưng nếu độ bền vậy chắc không ổn

Giá : 150k / 1 bộ ( xót hết cả ruột )

Đánh giá : chẳng biết nói gì

anh tìm hiểu kỹ wá, em đánh toàn theo bản năng, k cảm nhận nhìu về dây vợt. với lại em ở Long Khánh, mún đan mấy loại dây đó cũng khó, mỗi lần đứt lại phải chờ đem lên đây đan phức tạp wá . à mà shop của anh panda nằm đâu vậy anh? mún đan thì ra nói làm sao?

Hồi trước em cũng có đọc 1 bài về Hybrid của bác Caotrung bên vntennis về đan thử đánh thì không như ý lắm, nó cứ sao sao ý. Công nhận bác này nghiên cứu kỹ, híc...em ra sân là cứ tập cú quá chứ ít khi để ý.

mới test 3 bộ thui hả caotrung?

Trích dẫn Gửi bởi anhtuanlongkhanh
    anh tìm hiểu kỹ wá, em đánh toàn theo bản năng, k cảm nhận nhìu về dây vợt. với lại em ở Long Khánh, mún đan mấy loại dây đó cũng khó, mỗi lần đứt lại phải chờ đem lên đây đan phức tạp wá . à mà shop của anh panda nằm đâu vậy anh? mún đan thì ra nói làm sao?
    Cửa hàng Minh Sport anh Cường Panda nằm góc ngã tư Phan Văn Trị - Nguyễn Oanh gần chỗ mình đánh giải đồng đội vừa rồi đó anh, khi đến chỉ cần nói cần đan dây gì với dây gì và bao nhiêu kg là người ta đan cho anh ngay !
    Trích dẫn Gửi bởi Fed_Storm
    Hồi trước em cũng có đọc 1 bài về Hybrid của bác Caotrung bên vntennis về đan thử đánh thì không như ý lắm, nó cứ sao sao ý. Công nhận bác này nghiên cứu kỹ, híc...em ra sân là cứ tập cú quá chứ ít khi để ý.
    Mấy cái đánh giá này là dựa trên cảm nhận của mình, có thể kỹ thuật bác đánh khác mình khác nên đừng tin mình quá
    Trích dẫn Gửi bởi GoldDragon
    mới test 3 bộ thui hả caotrung?
    Còn nhiều anh ơi, từ từ em mới thông kê lại ạ

Hôm nay mới quăng vợt ra tiệm đan kiểu này: Gosen xoắn Main 24kg + Gosen trong Cross 24kg.

Đánh tới qua tuần sẽ lên thông báo kết quả.

thấy thớt bác T&T cũng nói về việc này, tham khảo cũng hay

mấy cách phối hợp loại dây này và dây kia là sao vậy bác nó có tác dụng gì vậy

Trích dẫn Gửi bởi GoldDragon2012
    thấy thớt bác T&T cũng nói về việc này, tham khảo cũng hay
    Trích dẫn Gửi bởi Diego
    mấy cách phối hợp loại dây này và dây kia là sao vậy bác nó có tác dụng gì vậy
    Kết hợp 2 loại dây để có được một bộ đôi hoàn hảo cho cách đánh của từng người

tham khảo thêm cách đan của anh Duy bên thegioitennis nhé :
    Trích dẫn Gửi bởi dang duy
    Đang bị đau thì nên bỏ hẳn Full Poly Quân ơi , và trong lựa chọn từ Hybrid hoặc Full Multifilament hoặc Full.......natural gut

Thử các loại sau :

1. Hybrid 1 : Main là Tourna Quasi Gut - Cross là Tourna Poly Big Hitter Silver : rất êm và giữ lực + kiểm soát bóng tốt với lực căng thấp nhất là 21 - 22kg , nếu muốn chắc và bám bóng hơn thì thay Cross bằng Tourna Poly Big Hitter Silver Rough. Bộ Hybrid này với mình là tuyệt vời nhất vì nó đem đến những cảm giác và kiểm soát bóng tốt không thua kém bộ Hybrid có natural gut.

2. Hybrid 2 : Main là Babolat N.Vy - Cross là Babolat Pro Hurricane mềm mại và cảm giác tốt

3. Hybrid 3 : Main là Wilson NXT Tour - Cross là Luxilon adrenaline Rough : gần giống với Hybrid 1

4. Hybird 4 : Main là Genesis XPlosion - Cross là Luxilon Adrenaline , cái này cũng good sau 1 tuần thử , Duy đang thử trên Prince Rebel 98 sẽ review sau - dây Genesis XPlosion cho bạn Thanhdark và Irnoob cung cấp để test.

5. Hybird 5 : Main là Genesis Thunder Blast - Cross Babolat RPM Blast , một bạn ở etennis đang test và cũng đang khen là good. dây Genesis XPlosion cho bạn Thanhdark và Irnoob cung cấp để test.

6. Hybrid 6 : Main là Babolat VS Touch (Natural gut) - Cross là RPM Team hoặc Cross là Luxilon adrenaline rough.

Nói chung bị đau Elbow hay không đau Elbow thì xu hướng sắp tới mình nên đánh dây Hybrid hoặc 1 bộ Full mềm mại hơn. Dây Poly sắp tới nên giảm dần và nếu có dùng full cả bộ Poly thì nên căng mềm mại, lực căng không hợp với mình + dây Poly cứng là một trong những nguyên nhân gây chứng Elbow.

Trích dẫn Gửi bởi caotrung0418
    Kết hợp 2 loại dây để có được một bộ đôi hoàn hảo cho cách đánh của từng người

tham khảo thêm cách đan của anh Duy bên thegioitennis nhé :
    bác ơi cho em hỏi là cách đánh của em là thiên về phông nhưng mà bây giờ em cũng muốn đánh lưới tốt nữa (đập smash mạnh, bắt volley im) có dây nào kết hợp đk ko bác, bác chỉ em với huhu