Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

không ai review, dạo này sao vợt mới ít thấy ai review quá. Chắc mọi người đều quen với vợt hiện tại, nên không đổi vợt

Mình cũng đang muốn tìm hiểu về dòng vợt mới này của babolat.

Ai đã chơi thử rồi review cho mọi người với ạ.

Em đang định chuyển sang con này, ai chơi thử rồi cho một vài nhận xét với ạ

Chào các bác,

Em đang dùng cây BBL Pure Aero Team 285g, khi mua họ căng dây cho em là loại Tornado (dây xoắn nhiều cạnh). Em căng 24kg
    <a rel="nofollow" href="http://i816.photobucket.com/albums/zz89/hungcon99/IMG_8650_zpsnxi2sjie.jpg" class="highslide" onclick="_gaq.push(['_trackEvent', 'Outgoing', 'i816.photobucket.com', '/albums/zz89/hungcon99/IMG_8650_zpsnxi2sjie.jpg']);return hs.expand(this)"></a>

Tuy vậy, khi chơi thì em có cảm giác vợt, lưới rất cứng. Đánh ko ra tiếng "póc" "póc". Tiếng như kiểu "Tưng", "Tưng" (nôm na là vậy). Em cho mấy anh đánh lâu rồi đánh thử cũng ko ra tiếng "póc" như vợt của người ta.

Em mới chơi nên chưa hiểu nhiều về dây. Nay em muốn thay dây thì em nên căng dây loại gì, bao nhiêu cân cho phù hợp với em và ra được tiếng "póc" ạ.

Thanks,

Bác hỏi thế khó trả lời lắm, do cách đánh của bác/ do dây bị căng quá hay trùng quá/ do cái giảm chấn bác đang gắn, cái nào cũng có thể đó

Em đưa vợt cho người khác đánh cũng ko nổ được bác ạ. Toàn tiếng "Tưng" "Tưng"

Ở sân, vợt winson, Babolat, Head đều có cả. Và ai đánh cũng nổ "Póc" "Póc" hết bác ạ. Riêng cái của em ko ra, cảm giác rất cứng nên em sợ là dây xoắn ko hợp với cái vợt này mất bác ạ.

mình đánh dây xoắn thấy bt mà, vẫn nổ như thường

Trích dẫn Gửi bởi alexanderninh
    mình đánh dây xoắn thấy bt mà, vẫn nổ như thường
    Có lẽ vợt mới căng dây nên chưa nổ bác nhỉ? Trước em đánh vợt dây mềm, giờ chuyển sang dây kẽm xoắn Tornado nên chưa quen. Nhưng cảm giác dây Tornado này cũng cứng thật.

Có chỗ nào cho thử vợt để đánh trước ko nhỉ?