Trang 1 của 25 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 241

chung niềm đam mê vợt"babolat" xin vào đây

chào cả nhà !

em lập nên thớt này với lý do là muốn tất cả anh chị em yêu vợt babolat vô đây cùng chia sẻ kinh nghiệm về vợt babolat và cập nhật những thông tin mới nhất về vợt babolat.anh chị em nào có kinh nghiệm về việc chọn vợt thế nào và mua ở đâu và sử dụng dây gì cho phù hợp.thì em xin mọi người vô đây cùng chia sẻ kinh nghiệm để chọn ra 1 cây vợt cho đúng với niềm đam mê của mình.vì điều quan trọng nhất trong tennis là vợt.vì vậy bác nào yêu vợt babolat xin vô đây cùng thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm để người đi sau có thể học hỏi và chọn được 1 cây vợt ưng ý nhất cho mình.

xin cảm ơn mấy bác đã quan tâm và đóng góp ý kiến.

thân!

--- Bài viết bổ sung ---
    nếu anh em nào biết thêm thông tin gì về vợt babolat thì ném gạch dùm em nha.thank mấy bác.
    --- Bài viết bổ sung ---
    Không chỉ là ông vua về dây vợt, Hãng Babolat (Pháp) còn từng bước lấn sân lĩnh vực sản xuất vợt tennis tại Mỹ.

Tay vợt số 1 thế giới Rafael Nadal đang sử dụng một trong những cây vợt bán chạy nhất tại Mỹ là Babolat Aeropro Drive. Tay vợt người Mỹ Andy Roddick cũng thích vợt Babolat. Trong khi đó, tay vợt người Thụy Sĩ Roger Federer lại dùng Wilson, một nhãn hiệu lâu đời trong làng vợt.

Cách đây 10 năm, Wilson, Prince và Head là những cái tên chiếm lĩnh thị trường sản xuất vợt Mỹ. Nhưng hiện nay, Babolat, công ty Pháp có135 tuổi đời, đã chen chân vào và nhanh chóng tạo được danh tiếng bằng con đường đi khá là khác thường. Đó là dựa vào danh tiếng hơn 100 năm sản xuất dây vợt để tiếp cận thị trường vợt.

Cuộc chơi mới

Nhà sáng lập Hãng Babolat là Pierre Babolat đã làm ra dây vợt từ ruột bò đầu tiên vào năm 1875. Gần như trong suốt thế kỷ XX, dây ruột bò đắt tiền của Babolat là vật bất ly thân của các tay chơi chuyên nghiệp. Năm 2000, khi bành trướng sang lĩnh vực sản xuất vợt tại Mỹ, Hãng đã chiêu dụ các tay vợt trẻ có triển vọng sử dụng vợt Babolat bằng cách cho họ sử dụng dây vợt giảm giá hoặc miễn phí. “Rất khó để thuyết phục các tay chơi vợt trẻ sử dụng một loại vợt mới toanh vì câu đầu tiên mà họ luôn hỏi là những tay vợt nào đang sử dụng loại vợt này?”, Eric Babolat, Tổng Giám đốc và là hậu duệ của Pierre Babolat, nói.

Và khi tay vợt 16 tuổi Andy Roddick chọn vợt Babolat theo đề nghị của huấn luyện viên thì mọi chuyện bắt đầu thay đổi. Đặc biệt từ sau khi anh trở thành tay vợt số 1 thế giới và chiến thắng giải quần vợt Mỹ mở rộng năm 2003, làng quần vợt thế giới bắt đầu quan tâm đến cây vợt Babolat. Sau đó, một huấn luyện viên người Tây Ban Nha tên là Toni Nadal đã cho đứa cháu 8 tuổi của mình là Rafael Nadal thử dùng cây vợt Babolat loại nhẹ. Danh tiếng vợt Babolat càng nổi như cồn sau khi Rafael Nadal trở thành ngôi sao sáng chói trong làng vợt.

Mười năm sau khi ra mắt cây vợt đầu tiên tại Mỹ, Bobalat đã dẫn đầu doanh số bán hàng tại các cửa hàng quần vợt. Vợt Babolat chiếm 34,3% thị phần trong quý kết thúc vào tháng 6.2010, tăng 17% so với cùng kỳ năm 2005 (theo Hiệp hội Ngành Quần vợt Mỹ). Năm 2009, doanh số toàn cầu về vợt, dây, giày, quần áo và phụ tùng thể thao của Công ty đã đạt 150 triệu USD. Doanh số tại Mỹ đã tăng 40% so với năm ngoái. Tuy nhiên, xét riêng về doanh số bán vợt thì năm 2009 là năm khủng khiếp của ngành vợt Mỹ. Ngay cả Babolat, mặc dù số người chơi tăng lên, nhưng doanh số bán vợt tại Mỹ chỉ đạt 104 triệu USD, giảm từ mức 121 triệu USD của năm 2007.

Công ty không chỉ đưa những tên tuổi nổi tiếng như Roddick và Rafael vào danh sách người hâm mộ vợt của mình, mà còn xây dựng được lòng trung thành đối với vợt Babolat. “Thay đổi vợt, đối với một tay vợt, là một cơn ác mộng. Khi bạn yêu thích cái gì đó, bạn muốn có nó một lần nữa. Đó là tầm nhìn dài hạn của chúng tôi”, Eric Babolat nói.

Ông vua dây vợt

Hiện nay, Babolat vẫn là ông vua về dây vợt. Dây RPM Blast mới của Babolat đã trở thành đề tài sôi nổi của giải quần vợt Pháp Mở rộng khi cựu vận động viên quần vợt chuyên nghiệp đến từ Mỹ John McEnroe không tiếc lời khen ngợi loại dây này và 3 trong số 4 vận động viên bước vào vòng chung kết của giải đấu cũng sử dụng RPM Blast. Dây vợt RPM Blast mới tạo nên cơn sốt mạnh đến nỗi các cửa hàng muốn trữ loại dây này cũng không được, vì nhu cầu liên tục tăng cao.

bài sưu tầm

ặc lộn chuồng rồi bồ, qua thảo luận/dụng cụ nhé

@anh caotrungoá dùm em bài này nha anh.thank

Trích dẫn Gửi bởi annaho87
    một bài sưu tầm hay... mà sao không thấy chủ thớt show hàng cây vợt mình đang xài và loại dây đang sử dụng nhỉ...
    trời tự dưng thấy thớt này nổi lên là cho em hít hồn.

ah,vậy bác cũng xài babolat ah.bác cho ý kiến khi xài babolat đi.

Pure drive 300gr 2005, có nên có ý kiến kg nhỉ...

một bài sưu tầm hay... mà sao không thấy chủ thớt show hàng cây vợt mình đang xài và loại dây đang sử dụng nhỉ...

Trước em dùng đôi Pure drive team 100 đánh khá ổn. Giờ đánh cây Aero pro drive cortex cũng thấy hay.

Không hiểu Babolat có sản xuất dòng chuyên (pro stock) không các bác nhỉ?

Silver member
    Mình thích nhất khi đánh babolat là không bị rêm tay.

lúc trước em có đánh cây Babolat Aero Pro Team 280g thấy cũng OK lắm ủng hộ anh Babolat thành lập thớt này

Trích dẫn Gửi bởi dungtennis
    Pure drive 300gr 2005, có nên có ý kiến kg nhỉ...
    mới tập tành nhưng cũng đang sử dụng cây này và rất vừa ý.