Trang 1 của 43 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 423

Hội Những Người Thích Yonex - Powering Your Game

<a rel="nofollow" href="http://nl8.upanh.com/b6.s26.d1/0c8b638f7f1052829684ad147b7f8b75_43599428.staticvc orebanner.jpg" onclick="_gaq.push(['_trackEvent', 'Outgoing', 'nl8.upanh.com', '/b6.s26.d1/0c8b638f7f1052829684ad147b7f8b75_43599428.staticvc orebanner.jpg']);return hs.expand(this)"></a>

Tình hình em đã chơi qua các dòng vợt như Wilson, Babolat, Head và đang trãi nghiệm với Yonex.

Việc em sử dụng yonex rất tình cờ, yonex đã đến tay mình từ lâu rồi nhưng lúc đó cảm giác không thích yonex cho lắm vì quen với mặt vợt oval tròn của Wilson , babolat hay Head rồi nhưng nhìn thấy ghét, bề ngoài thì thô, cạp vợt thì to... nói chung nhìn là không muốn thử. Mình chỉ muốn kiếm 1 cây để backup cho cây Head Radical IG S 280g nên mới lấy cây Yonex Vcore 98D Team về backup nhưng muốn đánh cho quen. Cảm nhận ban đầu :

+ Backhand có lực, điều bóng tốt

+ ForeHand không tốt như cây Radical S, e chơi BH 2 tay.

+ Serve thì quá ngon, rất có lực

+ Lưới : chậm hơn cây S

Nhưng nhìn chung là Cứng, chưa quen nhưng không hiểu sao cố gắng đánh vài trận thì giờ cây Radical S em đã xuống làm backup.Cảm giác bây giờ rất đầm tay, không còn thấy cứng nữa, cầm lại cây S thì thấy thiếu lực...

Nhìn chung, em đã kết em này, nên nay tạo topic này để anh em nào chơi yonex cùng nhau bàn luận và show hàng.

Dòng vợt này Vietnam hình như rất ít dùng và rất khó mua, hy vọng thớt này ra sẽ có nhiều anh em đến với Yonex như mình.

Link các sản phẩm Yonex :

+ Dòng Vcore 2011 : YONEX

+ Dòng EZONE 2012 :EZONE Xi Series//News
    <a rel="nofollow" href="http://nj0.upanh.com/b3.s25.d3/7fda1fedacc0639c3f46dd87f343a8bb_42436750.wozniack iivanovichewittyonextenn.jpg" onclick="_gaq.push(['_trackEvent', 'Outgoing', 'nj0.upanh.com', '/b3.s25.d3/7fda1fedacc0639c3f46dd87f343a8bb_42436750.wozniack iivanovichewittyonextenn.jpg']);return hs.expand(this)"></a>

Chúc mừng Bác Oai đã có vợ mới vừa ý nguyện nhé! Em thì bắt đầu làm quen với Yonex từ khi mới cầm vợt và đến giờ vẫn thủy chung Bác ah. Em cũng đã thử nhiều loại vợt rồi nhưng vẫn thích cái cảm giác cầm Yonex ..chắc bị ghiền thật rồi! Đầu tiên là RSQ33, đòn dài, thân nhẹ, mặt to ; giờ thì cưới chú Vcore 100s, hơi nặng tí nhưng đã dần quen rùi. Cảm giác vẫn sướng như ngày nào ....

Rất mong nhận được chia sẻ từ các bác yêu Yonex nhé!

Hehe, cu Oai bày đặt lập hội Yonex nữa àh, điểm danh trên 4rum chắc cũng được gần chục mem quánh Yonex đấy. Anh đang đặt 1 loạt hàng mới về đây, nhận được hàng sẽ show cho bà con xem nhé

Trích dẫn Gửi bởi Quangpham
    Chúc mừng Bác Oai đã có vợ mới vừa ý nguyện nhé! Em thì bắt đầu làm quen với Yonex từ khi mới cầm vợt và đến giờ vẫn thủy chung Bác ah. Em cũng đã thử nhiều loại vợt rồi nhưng vẫn thích cái cảm giác cầm Yonex ..chắc bị ghiền thật rồi! Đầu tiên là RSQ33, đòn dài, thân nhẹ, mặt to ; giờ thì cưới chú Vcore 100s, hơi nặng tí nhưng đã dần quen rùi. Cảm giác vẫn sướng như ngày nào ....

Rất mong nhận được chia sẻ từ các bác yêu Yonex nhé!
    Oi. May quá. Anh quangpham danh vcore s100 à. Em kiém mo mat ko ra nguoi dánh cay này de muon thu. Hinh nhu anh danh san z756 dg ko. Hom nào em ghé giao luu nhé. Hihi

Trích dẫn Gửi bởi vinhnx
    Hehe, cu Oai bày đặt lập hội Yonex nữa àh, điểm danh trên 4rum chắc cũng được gần chục mem quánh Yonex đấy. Anh đang đặt 1 loạt hàng mới về đây, nhận được hàng sẽ show cho bà con xem nhé
    anh lại đưa thớt theo hướng khác rồi
    --- Bài viết bổ sung ---
    Trích dẫn Gửi bởi kangkuru
    Oi. May quá. Anh quangpham danh vcore s100 à. Em kiém mo mat ko ra nguoi dánh cay này de muon thu. Hinh nhu anh danh san z756 dg ko. Hom nào em ghé giao luu nhé. Hihi
    thks anh đi, anh còn 2 ông bạn đang dùng cây này,

Khác là khác thế nào, có hàng mới thì chia sẽ thông tin cho anh em tìm được bảo kiếm chứ

Trích dẫn Gửi bởi vinhnx
    Khác là khác thế nào, có hàng mới thì chia sẽ thông tin cho anh em tìm được bảo kiếm chứ
    đúng là dân kinh doanh, hãy để em được yên, em đang chơi yonex team, đừng show hàng nữa

Trích dẫn Gửi bởi vinhnx
    chừng nào hàng về vậy vinh

Có Cây Prince thông số y chang cây Yonex của BO , nhưng nhận review tốt hơn đo Bo thử Y .

Trích dẫn Gửi bởi DO KIEN DUC
    chừng nào hàng về vậy vinh
    câu trả lời này em biết, em trả lời dùm anh vinhnx luôn nha kekekek
    --- Bài viết bổ sung ---
    Trích dẫn Gửi bởi BEN10
    Có Cây Prince thông số y chang cây Yonex của BO , nhưng nhận review tốt hơn đo Bo thử Y .
    em xin anh, cho em được yên, vợ em càm ràm lắm rồi, cứ thấy balo em có vợt khác là em gặp chuyện