Kết quả 1 đến 6 của 6

Cú Approach ( Cú đánh tiếp cận,hay là "Gài " banh)

Cú Approach (Cú đánh tiếp cận,gài bóng)

Cú Approach là bất cứ cú đánh nào được tân dụng để chiếm lưới hoăc lên lưới ,hoặc sau khi bóng tưng,hoăc khi bóng vẫn còn ở trên không ( Vô lê Approach)

Thường bạn sẽ đánh cú này gần đường biên giao bóng,là khu vực nằm giữa đường biên cuối sân và lưới.Phần lớn cú Approach đánh ra là do các cú đánh cuối sân yếu ớt của đối thủ,nhưng với những người mới chơi quần vợt và chơi trung bình,những cú giao bóng thứ nhất của họ,và hầu hết cú giao bóng thứ 2 đều tạo ra các cơ hội chính xác nhất cho đối phương đánh cú approach

Vì một số lý do, cú approach thường bị bỏ qua và ít được đánh,nhưng đó là cú đánh quan trọng thứ 3 trong quần vợt:

Đầu tiên là cú giao bóng,rơi vào sân đối phương,rồi đến cú trả giao bóng,là cú xác định điểm mốc cho trận đấu tiến triển

Nhưng tiếp sau đó là cú approach,một cú “Kiếm cơm”,được đánh trong các trận thi đấu quần vợt và chi phối tâm lý gần như mọi điểm.

Ngày nay với lối thi đấu nhanh hơn,cú đánh này lại còn giành được tầm quan trọng lớn hơn: Bạn tập luyện các cú đánh quả phải và quả trái cật lực,cố giữ cho bóng đi sâu xuống cuối sân của đối thủ-vì bạn không bao giờ muốn là người đầu tiên đánh đường bóng ngắn,ví một đường bóng ngắn sẽ tạo cơ hội cho đối thủ tiến lên đánh một cú approach và chiếm lưới,lúc đó bạn bị buộc với 3 sự lựa chọn khó khăn : Lốp qua đầu anh ta.Đánh một cú passing chữ I hay chéo sân.Đánh bóng thẳng vào bụng anh ta.Bất cứ lúc nào bạn lựa chọn để đánh,áp lực bây giờ là bạn phải suy xét

Trong lịch sử quần vợt chỉ có một số người đếm được trên đầu ngón tay có khả năng đẩy đối thủ lòng vòng từ đường biên cuối sân,là nơi bạn chỉ có thể cho đối phương chạy ba bước về phía này hoặc phía kia,nhưng ở trên lưới bạn có thế đánh một đường bóng chéo góc sắc bén đưa bóng đi xa đối thủ một cách nhanh nhất.

( Còn nữa)

Với em cú này thì đạt điểm 0.5 à.... đang tính giải nghệ qua chơi bạnh đãu đây bác ơi....

Trích dẫn Gửi bởi dunlop_phonui
    Với em cú này thì đạt điểm 0.5 à.... đang tính giải nghệ qua chơi bạnh đãu đây bác ơi....
    Anh không tin, bữa nào anh phải kiểm tra em mới được

Em còn nợ anh 1 trận đơn đó, hahahahaa

OK, tối nay ra sân thử những cú đánh này

cái cú này quá khó đối với mình nên mình cố gắng nghiên cứu hihi

K xem đc video