Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19

gặp mấy anh đánh banh còng còng khó chịu ra phết, phải luyện lên lưới nhanh nhanh mới trị được

dinker là một trong những chiến thuật tốt dành cho những cái đầu lạnh.

Hãy lẳng lặng đào một cái hố cho họ - dinker!

Em chia xẻ kinh nghiệm của bản thân thế này:

1. Trận đánh giải Vĩnh Tuy MR năm nào, trận QF, với bác Tiến Râu báo TTVN, một dinker khó chịu. Em dụng chiêu di chuyển nhanh, né triệt để đánh cồng cao vào trái - cú Inside-in (vì em tay chiêu) ép chết bác ấy ở lề trái, sau lẳng lặng lên lưới volley open court - chéo sang phải khiến bác ấy chạy rẽ đất để lốp cứu bóng, em thủng thẳng lùi lại làm quả xì nóng chéo sân. Trận nớ em may thắng 6.1.

2. Vào BK gặp bác HT hồi đó cũng là một dinker - hình như bây giờ thành kimker rồi, sau khi bác ấy bị quần tướt cò bợ ở trận QF với bác Phương Win. Em áp dụng chiến thuật "Dĩ dật đãi lao" liên tục drop lôi bác ấy lên gần lưới rối passing, rồi lob. Khiến bác ấy chuột rút vài lần. Phải bỏ cuộc. Xin lỗi bác HT nhé.

3. Trận độ với bác Hiển một dinker khác, sau 6 jeur quần nhau tỷ số 3-3, em dùng chiến thuật rang lạc bác ấy, vậy mà bác ấy chạy nhẹ tênh như người không phổi, oánh lại khiến em chạy tơi tả đắng ngoét mồm miệng. Em tự nhủ đánh nốt jeur này mà không thắng em sẽ xin thua. Em đánh liều đổi chiến thuật đánh cồng sâu vào giữa người bác ấy rồi lên lưới. Tự nhiên bác ấy không được di chuyển nữa, bác ấy bối rối, toàn đưa bóng vào tay em để em drop volley. Thế là bác ấy vỡ trận. May thế!

Hồi ấy em còn Tri-ể, còn khuy-ể. Em mới làm được thế!

Các bác đừng cười em nhé! Để em tự cười mình được rồi!

Trích dẫn Gửi bởi Like.ten
    Chúng ta đều biết rằng các tay dinker bị xem thường ở khắp nơi trên thế giới.Mọi người muốn nói,họ thi đấu như những tên hèn nhát,đúng không?Họ không thử bất cứ điều gì mới ,họ không bao giờ tấn công bằng một đường bóng mạnh,và họ lên lưới mỗi năm một lần.

Dinker là tay vợt gần như không bao giờ đánh trượt bóng. Mọi mục đích của họ là đánh bóng thật cao và sâu với một góc mà bạn sẽ khó có thể đánh trả được. Loại tay vợt này cực kỳ thành công ở các giải câu lạc bộ vì họ luôn có cách ép bạn phải mắc lỗi ở mọi lúc , mọi nơi.

Nhưng trong khi bạn giễu cợt họ,họ đang nhận một chiếc cup khác.Các tay dinker thàng công vì họ luôn cho bóng rơi vào sân với tốc độ nhỏ nhất và sự phô trương ầm ĩ,cùng số quả bóng tưng cao tối đa và kiên nhẫn chờ bạn đánh hụt

Để đánh bại một tay dinker bạn cần thực hiện các chiến thuật sau:

* Thứ nhất

Bạn phải làm cho tay dinker đánh theo cách của bạn.Bạn không thể cầm cự lâu hơn anh ta nếu chỉ đánh từ đường biên cuối sân,trừ khi bạn thích bị thua.Một rtay vợt dinker chỉ thích những thời điểm dài. Nếu bóng đi cao qua lưới 10 lần,bạn sẽ bắt đầu nghĩ : “ Tôi không thể chịu đựng được tên này”,nhưng tay dinker lại cười và nghĩ rằng : “ Như thế này tôi có thể đánh đến 100 cú!”

Dinker luôn không chơi tốt với các đường bóng ngắn và họ luôn mắc kẹt ở đó, vậy bạn phải:

Bắt họ phải di chuyển với cú trả bóng ngắn. Điều này không dễ, nhưng rất thực tế. Một sách lược rất có hiệu quả khác là làm cho quả bóng nảy cao ở phía backhand của đối thủ. Hầu hết các tay vợt đều không thể đánh sâu với quả trả bóng này.

*Thứ hai

Có một chỗ mà các tay vợt dinker rất ghét đứng,đó là chỗ gần trên lưới. Họ là những người sống hạnh phúc nhất khi họ có thể đứng phía sau và đánh từ đường biên cuối sân. Nhưng khi bạn “ Gọi” họ lên trên, khoảng cách giừa họ và lưới giảm dần,họ bát đầu lo lắng

* Thứ ba

Vấn đề là bạn phải “gọi” được anh ta lên lưới bằng một loại cú đánh có thể đưa anh ta vào thế phòng thủ - hoặc là một cú bỏ nhỏ vừa đủ để bóng đi qua lưới ,hay bằng một cú chéo góc ngắn buộc anh ta phải cúi xuống gần đường biên dọc.

Điều bạn cần phải làm khi các tay dinker lên lưới là : Nếu cú passing của bạn không có hiệu quả ,hãy cố tặng cho anh ta một cái rốn mới

* Thứ tư

Tấn công trên lưới. Thậm chí ngay cả các tay vợt nhanh nhất, người có thể chạy tới bất kỳ nơi nào bạn đánh tới từ vạch giao bóng, cũng không thể lúc nào cũng chạy nhanh và hiệu quả trong quả volley trên lưới. Tennis là một môn chơi có ý nghĩa rộng lớn về mặt thời gian, và bằng việc lên lưới, bạn đã cắt được một nửa thời gian giữa quả trả bóng của đối thủ và thời gian họ phải phản ứng với quả đánh cuả bạn.

Trích: Tennis hiên đại & Báo TTTPHCM
    Đánh với mấy bác Dinker này mình thua chủ yếu do nôn nóng tấn công tự hư, cứ đánh bền qua 2 góc 2 cú, bỏ nhỏ 1 cú, lốp 1 cú là 1 hồi bác Dinker này hộc máu thôi hehehe

Trích dẫn Gửi bởi fabio
    Đánh với mấy bác Dinker này mình thua chủ yếu do nôn nóng tấn công tự hư, cứ đánh bền qua 2 góc 2 cú, bỏ nhỏ 1 cú, lốp 1 cú là 1 hồi bác Dinker này hộc máu thôi hehehe
    Em cũng biết là thế, nhưng em lại không biết bỏ nhỏ, cũng không biết lốp mà cũng không đánh được bền qua hai góc. Em phải làm thế nào bây giờ các bác ơi!!!???

Thế tì bác tập Trung táng vào giữa người rồi lên lưới!

Kakakaka!

Ôi bác cứ trêu em!

Cơ mà em nghĩ đã nhận độ thì cứ mặc nhiên coi là mình thua. Thế là thoải mái tung tăng chơi cho hết mình. Bỏ qua truyện thắng thua khắc sẽ tỉnh táo lại đỡ ke cóng.

Với lại đánh với dinker sướng vì họ có hành mình đâu mà. Nhịp chậm bóng lại nảy cao, họ lại đứng xa, tội gì mà "tự sát" bác nhỉ.

Em đánh đôi xì mách không tốt lắm nhưng oánh đơn em cứ thủng thẳng gõ ra 2 bên đâm ra khá hiệu quả.

Trong các dinker từng gặp em sướng nhất là gặp bác Gà rán! Kakaka!!!

Sân thứ 7 em có bác dinker già, em hay rủ bác ấy chơi trận tú vô lê. Vừa vui, vừa khỏe người lại được luyện cú quả.

Bật mí với Bác: Em chơi toàn diện nhiều môn từ cờ úp tới ta lít

... thì môn chém gió là môn em thạo nhất! Kakaka!!!

Trích dẫn Gửi bởi Leftyguy
    Hãy lẳng lặng đào một cái hố cho họ - dinker!

Em chia xẻ kinh nghiệm của bản thân thế này:

1. Trận đánh giải Vĩnh Tuy MR năm nào, trận QF, với bác Tiến Râu báo TTVN, một dinker khó chịu. Em dụng chiêu di chuyển nhanh, né triệt để đánh cồng cao vào trái - cú Inside-in (vì em tay chiêu) ép chết bác ấy ở lề trái, sau lẳng lặng lên lưới volley open court - chéo sang phải khiến bác ấy chạy rẽ đất để lốp cứu bóng, em thủng thẳng lùi lại làm quả xì nóng chéo sân. Trận nớ em may thắng 6.1.

2. Vào BK gặp bác HT hồi đó cũng là một dinker - hình như bây giờ thành kimker rồi, sau khi bác ấy bị quần tướt cò bợ ở trận QF với bác Phương Win. Em áp dụng chiến thuật "Dĩ dật đãi lao" liên tục drop lôi bác ấy lên gần lưới rối passing, rồi lob. Khiến bác ấy chuột rút vài lần. Phải bỏ cuộc. Xin lỗi bác HT nhé.

3. Trận độ với bác Hiển một dinker khác, sau 6 jeur quần nhau tỷ số 3-3, em dùng chiến thuật rang lạc bác ấy, vậy mà bác ấy chạy nhẹ tênh như người không phổi, oánh lại khiến em chạy tơi tả đắng ngoét mồm miệng. Em tự nhủ đánh nốt jeur này mà không thắng em sẽ xin thua. Em đánh liều đổi chiến thuật đánh cồng sâu vào giữa người bác ấy rồi lên lưới. Tự nhiên bác ấy không được di chuyển nữa, bác ấy bối rối, toàn đưa bóng vào tay em để em drop volley. Thế là bác ấy vỡ trận. May thế!

Hồi ấy em còn Tri-ể, còn khuy-ể. Em mới làm được thế!

Các bác đừng cười em nhé! Để em tự cười mình được rồi!
    Lại phải khen bác! hy vọng anh em khác không nghĩ em và bác đang tung hứng! nhưng quả là đọc vị trận đấu và thay đổi được phương pháp chiến trong trận như trên thì bác đã tới trình mà ... còn lâu bọn em mới tới đc. Cú quả đầy đủ, từ ngắn dài, volley smash, từ flat tới tospin... Phục bác rồi. Đánh trận tennis thể lực bị bào mòn mà bác tính toán và cân nhắc như đánh cờ tướng. Lúc đó tâm trí của bác phải thật trống rỗng và tập trung rồi. Phục bác thêm vài phần!

Loại này phải đánh Túy Quyền chắc thắng thôi haha