Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 59

Rất bổ ích, nhưng còn tùy thuộc vào partner nữa. Thắng thua với mình là chuyện nhỏ quan trọng là có rút kinh nghiệm cho lần sau.

em chuyên đánh càng lệch, em đánh tay trái nên hay đứng bên trái tiện hơn !

Trích dẫn Gửi bởi caotrung0418
    caotrung thi đấu giải cũng nhiều mà thấy chủ yếu trên diễn đàn mình các giải đánh đôi thường 1 ngừoi mạnh kèm 1 người yếu thì hơi kém lợi thế hơn hai người trình tương đương nên caotrung làm topic này để anh em cùng bàn luận về chiến thuật thi đấu đôi mà 1 người mạnh kèm 1 người yếu đánh sao cho "dễ thở" hơn chút

Chiến thuật của mình :
    + Đối với người mạnh:

1. Chắc bạn đã từng nghe câu :" cả nước yếu trái" vậy thì nếu bạn là người mạnh và có cú trái tốt thì nên đứng bên phần sân điểm lẻ để đỡ giao banh - chiến thuật này hợp lý khi : bạn đánh cú trái tốt, partner đánh phải tay tốt. Nếu bạn đánh cú trái mà còn dở hơn partner yếu thì thôi đứng phía điểm chẵn để lấy điểm tốt hơn nhé

2. Khi đến game giao banh của mình cố gắng bằng mọi giá phải lấy game này đừng để mất - nên giao banh 1 tốt và tạo thuận lợi để partner yếu trên lưới có thể dứt điểm.
    Đối với người yếu :

1. Điểm ăn thì khó mà phá thì rất dễ vậy nên để tránh gây áp lực không tốt cho partner mạnh của mình thì bạn nên cố gắng đánh các đường bóng sao cho qua lưới ( đây là yêu cầu nhỏ nhất đấy ạ )

2. Với các game bạn giao banh thì cố gắng giao banh 1 về phía trái của đối thủ vì như bạn biết - cả nước yếu trái trừ những ngừơi tay trái , banh 2 thì cố gắng giao sâu chút để tránh partner mình bị "bắn" !!!

3. Với các game bạn đỡ giao banh thì cố trả được quả nào hay quả đó, khó quá ta lốp cao cho đội bạn smash hay thì ăn

4. Tinh thần phải luôn tập trung và luôn sẵn sàng vì 70% banh trong trận sẽ bay về phía bạn đó
    cái này hay wa,

Trích dẫn Gửi bởi kỳ nhông
    Em thì được trời phú có quả smash cũng khá ổn, có lần em hưng phấn làm cái "đùng"...xuyên háng đối thủ nữ mặc dù chị ấy đứng ở phông, hoảng thật

Vẫn sợ nhất là đánh đôi "trai-gái" nhưng dù sao cũng thấy vui vui
    Câu này mắc cười quá...... , smash xong còn thấy được quả banh xuyên háng thì đúng là hết hồn thiệt..... Thanks bác

Trích dẫn Gửi bởi kỳ nhông
    Em thì được trời phú có quả smash cũng khá ổn, có lần em hưng phấn làm cái "đùng"...xuyên háng đối thủ nữ mặc dù chị ấy đứng ở phông, hoảng thật

Vẫn sợ nhất là đánh đôi "trai-gái" nhưng dù sao cũng thấy vui vui
    Cái vụ xuyên háng này hay nè, bác nhông chắc tập công phu này cao lắm kekeke, em đang làm mà xém cười thành tiếng

minh thay chien thuat cua Cao trung hay day.don gian ma hieu qua,

Ai yếu thì lôi ra sân tập cho mạnh lên là đc

Trích dẫn Gửi bởi PhatIT
    Câu này mắc cười quá...... , smash xong còn thấy được quả banh xuyên háng thì đúng là hết hồn thiệt..... Thanks bác
    Sao k thấy đc hả bác ?

kakaka em thấy 1 trỏng những cái quan trọng nhất mà bác caotrung quên nói là động viên tinh thần nữa. 1 mạnh 1 yếu thí ông mạnh phải hiểu là ông yếu chỉ đánh được đến mức nào thôi. 900 mà ôm 600 thì không thể đòi hỏi ông 600 đánh như mình được. Đánh hay hơn nữa thì họ lên 700 800 rồi. Do vậy phải động viên tinh thần 1 chút và cố đừng có chửi. Càng chửi họ sẽ càng càng thẳng dễ đến hư nhiều hơn. Ông 900 bị hư đáng bị chửi chứ ông 600 bị hư là chuyện bình thường làm sao để ông 900 bao nhiều để cơ hội ông 600 hư là tối thiểu là được rồi

Trích dẫn Gửi bởi pluto_planet
    kakaka em thấy 1 trỏng những cái quan trọng nhất mà bác caotrung quên nói là động viên tinh thần nữa. 1 mạnh 1 yếu thí ông mạnh phải hiểu là ông yếu chỉ đánh được đến mức nào thôi. 900 mà ôm 600 thì không thể đòi hỏi ông 600 đánh như mình được. Đánh hay hơn nữa thì họ lên 700 800 rồi. Do vậy phải động viên tinh thần 1 chút và cố đừng có chửi. Càng chửi họ sẽ càng càng thẳng dễ đến hư nhiều hơn. Ông 900 bị hư đáng bị chửi chứ ông 600 bị hư là chuyện bình thường làm sao để ông 900 bao nhiều để cơ hội ông 600 hư là tối thiểu là được rồi
    Hoàn toà đồng ý với pác...tâm lý không ổn định sẽ... thua nhanh hehehe...