Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 50

Bị tâm lý đơn giản là chưa đủ trình để dẫn 5-0.

Nhìn mấy bác câu độ : ko phải lúc nào cũng thắng, mà có thắng cũng 6-5,6-4 thế mới gọi chênh lệch.

Cách luyện tâm lý: từ kinh nghiệm bản thân, thua 6-0 nhiều quen rồi thành ra bây giờ tâm lý vững, có thua thêm vài ván nữa cũng ko cảm xúc.

Cứ có cơ hội là rút ống thở luôn, đề phòng bất trắc. Trừ khi đánh sân nhiều người muốn đc đánh lâu thì mới vậy

Trích dẫn Gửi bởi xuankien
    Cứ có cơ hội là rút ống thở luôn, đề phòng bất trắc. Trừ khi đánh sân nhiều người muốn đc đánh lâu thì mới vậy
    bác này nói phải nè

cái vụ này mình bị hoài đau khổ

Dẫn trước 4-0 mà thua còn cay cú chứ nói gì trước 5-0 mà thua ngược. May mình chưa bị tình huống này. Dù sao thì cũng cười thôi chứ biết làm gì giờ. Coi như ngày đó xui đi, lần khác dễ gì có chuyện đó. Rút kinh nghiệm cho lần sau thì :

1. Bình tĩnh, chơi chậm lại.

2. Nghỉ giải lao uống nước, yêu cầu đổi sân nếu có thể hehehe...coi như đổi hướng gió

3. Tìm chiến thuật đánh hợp lý

....

đánh hết mình,hết trận thua thi thôi,thua vẫn mỉm cười,thắng thua là chuyện bình thua,làm sao để biết mình thắng và không để bị thua 5-0 ở những lần sau

tình huống thua ngược trong tennis khi đang dẫn 5-0 hay 5-1 xảy ra rất nhiều không chỉ với người chơi không chuyên mà cả với người chơi chuyên nghiệp.

Đó là vấn đề tâm lý, khi thua đậm, đối thủ thường đánh theo phong cách không còn gì để mất, dẫn đến nhiều cú cứu bóng không tưởng và những điểm winner không ngờ. Đó chính là lúc làm cho ý chí của đội/người đang dẫn trước bị lung lay, tâm lý bị cóng. Chỉ cần đội/người thua thắng lại khoảng 3 game liên tiếp là gần như chắc chắn sẽ lội ngược dòng được.

Nên yếu tố kiên quyết để dứt điểm trận đấu ở thời điểm quyết định là tâm lý phải thật vững và không bị ảnh hưởng bởi các yếu tố khác như mình đang dẫn 5-0 hay 5-1 làm chủ quan.

Dẫn trước 5-0 rồi thắng nốt 0 nữa và lấy 2 két bia chứ còn gì nữa (thắng thường chỉ được có 1 két thôi)

Trích dẫn Gửi bởi GiaoCR
    Dẫn trước 5-0 rồi thắng nốt 0 nữa và lấy 2 két bia chứ còn gì nữa (thắng thường chỉ được có 1 két thôi)
    Có giải Tứ hùng kìa anh Giao. Anh đăng kí ko

Trích dẫn Gửi bởi Del Potro
    Có giải Tứ hùng kìa anh Giao. Anh đăng kí ko
    Bao giờ đánh hả bác Del