Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 50

Phải làm gì khi bạn dẫn trước 5-0 ?

Bao nhiêu lần bạn đã từng thua 1 sec banh cho dù bạn đã dẫn trước 5-0,5-1,5-2? Nếu bạn chơi tennis đã lâu thì câu trả lời của bạn có lẽ là : Nhiều lần- Tại sao lại khó thắng được ván thứ sáu như vậy?

Bạn buông thả trận đấu. Bạn nghĩ bạn gần thắng tới nơi nên bạn không tập trung chú ý vào đường banh nữa.

Bạn thay đổi cách chơi. Nếu trước đó bạn luôn ở thế tấn công thì sau đó bạn lại chuyển sang thế tự vệ. Nếu bạn đang chơi ở thế tự vệ thì bạn chuyển sang tấn công ráo riết hơn

Bạn bắt đầu thấy thương hại cho đối thủ. Bạn nghĩ: “ Sao mình tham quá vậy?Sao không nhường cho hắn thắng 1 ván đi?” Tỉ số thình lình trở thành 5-7

Bạn chưa bao giờ thắng người này và bây giờ bạn đã dẫn trước 5-1. Bạn bỗng nhiên nghi ngờ chính mình và nghi ngờ cả đối thủ. Bạn nghĩ :” Nó nhử mình đấy thôi? Làm sao mình thắng nó nổi?”

Để thắng ván thứ 6,bạn hãy làm những điều như sau:

Cho dù chỉ còn 1 ván nữa,hãy tiếp tục tập trung chú ý ,đừng lơ là. Hãy vờ như bạn cần phải thi đấu cả chục ván mới thắng được 1 sec. Điều này giúp bạn tập trung hơn

Giữ nguyên phong cách và chiến thuật bạn đã sử dụng trong 5 ván đầu. Đừng bao giờ thay đổi một trận đấu đang đà thắng

Đừng thương hại bất kỳ ai. Tỉ số 5-0 chẳng có gì là an toàn. Nếu không thắng ván thứ 6,thì bạn không được gì hết

Hãy tự nhủ rằng : Bạn thắng đối thủ hôm nay,không có nghĩa là bạn sẽ không bao giờ thua anh ta nữa. Đối thủ vẫn giỏi hơn bạn,nhưng hôm nay,bạn sẽ chiến thắng

Trích : Cẩm nang tennis - Al Secuda

Em chưa bao giờ gặp tình huống này!

Trước giờ toàn bị dẫn 0 - 5 thôi!

Trích dẫn Gửi bởi federson
    em chưa bao giờ gặp tình huống này!

xạo quá cha. Toàn ăn tôi 6-0

bao nhiêu lần tui xập hầm với ông, chung biết bao nhiêu là độ. Giờ khiêm tốn ah.

Em thì đến tỉ số này là nghĩ chiến thắng đã gần lắm rồi, nên đánh quá gò banh, cầu toàn, không dám dứt điểm. Trong khi đối thủ của mình thì chẳng còn gì để mất và tập trung đánh khó, khi lấy lại được 1,2 games rồi thì em sẽ bị tâm lý, mất tự tin và ... thua ngược.

Em thấy những tình huống nêu trong bài chuẩn luôn í. Em cũng bị vài lần rồi, lần thì nôn nóng muốn dứt điểm nhanh. Lần thì thấy mình tham lam quá thả một game rồi bị dúi dụi không thể lên nổi nữa. Tóm lại là cứ giêt người diệt khẩu luôn cho chắc ăn phải không các bác.

Em thì bị cái tâm lý khác, thường thì em chưa bị thua ngược kiểu này bao giờ, nhưng đến thời điểm sát nút bị gỡ lại 5:3 thì em thường nghĩ là " thua ngược 6:5 cũng được, giao lưu là chính, 6:5 là tỷ số đẹp rồi, ai thắng cũng được." . hehehehehe

Trích dẫn Gửi bởi Federson
    Em chưa bao giờ gặp tình huống này!

hôm nào rảnh làm kèo đơn với anh thì có tỉ số này liền chứ gì....???

nhưng anh thả kèo thì chú thả bia nhá....hahahhahahaha

Trích dẫn Gửi bởi dunlop_phonui

Hôm nào có phong độ tốt em với Núi chơi thử xem sao

Trích dẫn Gửi bởi dunlop_phonui

Em có thả bia bác thì không thành vấn đề..

Chỉ sợ nguyên băng Dê 79 không tha cho bác thôi

Trích dẫn Gửi bởi Cuội
    Hôm nào có phong độ tốt em với Núi chơi thử xem sao
    chơi liền đi bác ơi,....thế nó mới máu... chứ đợi hôm nào có phong độ thì có mà đến tết ma róc à...
    Trích dẫn Gửi bởi Federson
    Em có thả bia bác thì không thành vấn đề..

Chỉ sợ nguyên băng Dê 79 không tha cho bác thôi
    chậc.... chú yên tâm bầy đàn của anh hễ miễn có bia uống miễn phí thì chuyện gì cũng qua.... thế nhé...

không phải lo chuyện bầy đàn nhà anh đâu....bebebebebebbe