Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Rất mong được giúp đở em đăng đoạn clip này giống như anh vây. Vì em không biết đăng đoạn clip trong bài viết của mình lên cho mọi người chơi Tennis tham khảo. Em không biết bấm vào chổ nào thì mới đăng đoạn clip. Em rât mong được anh giúp đở em. Chân thành cám ơn anh nhiều. Em rất mong được anh hồi âm cho em.

em cũng gặp tinh trạng như bác chủ thớt đây,em cố gắng luyện nhưng vẫn bị,em bung dựa và cổ tay,những quả bóng mạnh hay nhẹ mà thấp thì em bung được,độ chính xác cũng cao,nhưng gặp những quả nảy cao và sát người thì em chịu,chỉ còn cách là đưa bóng qua sân thôi

hiện tại thì em đang tập theo clip này mong cải thiện được tình hình

em thấy những quả bóng nào sâu thì mình nên di chuyễn theo hướng chéo xuông giông trong video clip trên thì sẽ hay hơn là di chuyển ngang

Khi hung Phan bung 1 tay moi vao. Con o thi minh toan cat

Thực tế lắm bạn

cũng là mối quan tâm đôi lúc cũng cần ra vợt nhanh nên thử hạ trọng lượng vợt xuống, nhưng tốc độ bóng bị giảm sút rõ rệt

Bung một tay mình thấy độ chính xác không cao

Bác Bigsnake cho 1 bài hướng dẫn đi

Trích dẫn Gửi bởi batybily
    Chào các anh chị,

Mình theo trường phái bung 1 tay, tuy nhiên rất nhiều lần hay bị tình trạng bị kẹt vợt, có nghĩa là ra vợt chậm. Bóng chậm thì đánh được , nhưng đối với những quả giao bóng hơi nhanh và xoáy 1 tý là hay bị tình trạng như trên,

Vậy để khắc phục tình trạng trên thì mình nên tập những bài tập ntn để có thể đánh được những quả bóng nhanh .

Xin cảm ơn .
    Thanks bác