Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 40

theo mình trong tennis bộ chân là quan trọng nhất

Hoan nghênh những kiến bổ ích của bác conchimlele , nhất là ý kiến không nên mạo hiểm chuyễn hướng đánh khi chưa ở trạng thái tốt . Ngoài ra , khi đánh đơn còn phải nắm được điểm mạnh và yếu của đối phương nữa ( để đối phương dể đánh hỏng hoặc gài banh ) .

Chỉ cần hơn đối thủ 1 quả banh là luôn luôn thắng. Lý thuyết là vậy đó

Chính xác. Mình bộ chân chậm nên hay bị thua trong đánh đơn.

Thanks bác ^^

Bài viết rất hay

Bài viết bổ ích cho mình, thanks bác chủ!

Bai Viet hay qua

Trích dẫn Gửi bởi conchimlele
    Hôm nay e xin đề cập 1 vài kinh nghiệm về việc giảm bớt tự đánh lỗi hay đánh hỏng trong khi thi đấu cho a e diễn đàn từ căn bản đến nâng cao trong thi đấu đơn.Có gì sai sót mong ae góp ý.

1...Nhiệm vụ đầu tiên của bạn trong mỗi cú đánh là phải qua lưới.Nếu như cả bạn lẫn đối phương đều ở cuối sân,thì hãy nhắm cú đánh của bạn vào độ cao 4-6 feet để loại trừ các lỗi do đánh vào lưới và đảm bảo 1 độ sâu tốt cho cú đánh của bạn.

2...Hãy nhắm banh vào vị trí bên trong đường biên 1 khoảng lớn để đảm bảo khả năng tránh lỗi cao.Ngay cả vdv đỉnh cao cũng biết được sự rủi ro rất lớn của việc cố đánh vào đường biên.

3...Mỗi khi bạn gặp rắc rối trong khi thực hiện 1 điểm và buộc phải chơi 1 cú phòng thủ,thì hãy đánh banh cao,sâu và chéo sân sao cho bạn co thể trở lại vị trí để thực hiện cú đánh tiếp theo.

4...Chạm banh sớm,đánh banh sâu chéo sân hoặc sâu xuống giữa sân.Điều này sẽ giảm bớt khả năng mắc lỗi và buộc đối phương ở vị thế phòng thủ.

5...Di chuyển tới banh và chuẩn bị sớm là những điều mấu chốt của các cú đánh ổn định.Hãy đánh mỗi quả banh ở vùnh đánh banh của bạn(khoảng độ cao của hông)và giữ cân bằng tốt khi chạm banh

6...Thường là an toàn hơn nếu như bạn đánh banh theo hướng nó bay tới hơn là thay đổi góc.Ví dụ như,cú đánh trả an toàn nhất cho 1 cú thuận tay chéo sân là đánh trả 1 cú chéo sân.Chỉ thay đổi hướng banh khi nào bạn kiểm soát được banh và ở vị trí tấn công tốt.
    Rất hay và bổ ích, quan trong làm sao đánh topspin nhiều cuối sân mới an toàn được Tks

Thanks bạn nhiều! mình sẽ cố làm theo những điều bổ ích trên của bạn! Hy vọng sẽ khắc phục được lỗi dính lưới!