Trang 3 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 117
    Ae đứng lưới thường hay rình bắt lưới phông nên dễ bị bất ngờ khi bị lưới bên kia bắt volley về phía mình

Servedoctor.ace

Trích dẫn Gửi bởi ServeDoctor.ace
    Bác mà đoạt cúp thì bẻ một mẩu cho em thu "tiền phế" nhé

Servedoctor.ace
    Hehehe, em giựt được 1 cúp rồi đấy kể từ bài "vùng chiến thuật" của bác. Cúp không quan trọng bằng những chia sẻ nhằm hoàn thiện hơn môn thể thao mà mình yêu thích đặc biệt là với những người cùng sở thích. Em thì thường không dấu bài, biết gì hay em chia sẻ với mọi người để cùng học hỏi và hoàn thiện thôi.

Bài "vùng chiến thuật" của bác em hình ảnh hóa nó và chia sẻ với anh em trong hội của mình đấy. Bác vào đường link này xem (trang 39 bài số 5 từ trên xuống):
    Tứ Hải Giai Huynh Đệ - Nơi giao lưu & hoc hỏi!

Bác đừng qu6n up bộ chân nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Tôi yêu phụ nữ
    Hehehe, em giựt được 1 cúp rồi đấy kể từ bài "vùng chiến thuật" của bác. Cúp không quan trọng bằng những chia sẻ nhằm hoàn thiện hơn môn thể thao mà mình yêu thích đặc biệt là với những người cùng sở thích. Em thì thường không dấu bài, biết gì hay em chia sẻ với mọi người để cùng học hỏi và hoàn thiện thôi.

Bài "vùng chiến thuật" của bác em hình ảnh hóa nó và chia sẻ với anh em trong hội của mình đấy. Bác vào đường link này xem (trang 39 bài số 5 từ trên xuống):
    Tứ Hải Giai Huynh Đệ - Nơi giao lưu & hoc hỏi!

Bác đừng qu6n up bộ chân nhé.
    Hay quá, khi nào vô SG sẽ qua xem hội bác triển khai "vùng chiến thuật" ntn

Nhiều người hay giấu bài, như vậy thì chỉ thiệt thân thôi, 1 là dậm chân tại chỗ, 2 là tụt hậu.

Bác chia sẻ thì bác sẽ có động cơ để hoàn thiện nó hoặc phải nghĩ ra "võ" mới. Nếu có tệ là bạn học xong lại hay hơn mình thì cũng tốt (ai chẳng thích đánh với cửa trên đúng ko bác?)

Servedoctor.ace

Trích dẫn Gửi bởi ServeDoctor.ace
    Quay lại vỡ mẹt còn kinh hơn bác ạ'@^@|||

Servedoctor.ace
    Bác up thêm bộ chân để anh em khỏi vỡ mẹt nào...

Bài viết hay quá ,Cám ơn bác ServeDoctor.ace nhé .

Trích dẫn Gửi bởi HoanXiNgau
    Bác up thêm bộ chân để anh em khỏi vỡ mẹt nào...
    Các bác cứ chém đi rồi em sẽ viết tiếp

Em chứng kiến nhiều vụ bi hài lắm:

- chuẩn bị serve, bác lưới quay lại định ra hiệu chiến thuật với bác phông, thế là .... Bùm... Giữa tai... Bác kia bị thủng màng nhĩ, phải đi ghép vỏ củ tỏi vào

- bị lốp qua đầu, bác lưới quay lại xem bác phông đánh cú gì... Smash phông... Tuyệt, ăn điểm luôn... Ăn luôn 1 phát vào mỏ ác... Tức ngực, ko thở được, suýt ngất.

..... Come on pls!

Servedoctor.ace

Bài của bác Ser.ace vẫn thế!- Hay!. Thanks bác.

Các bác có đề cập nhiều về việc đứng lưới bị đánh vào người, tôi xin thảo luận cùng các bác thêm về khía cạnh này.
    ĐỨNG LƯỚI KHÔNG ĐƯỢC LÙI

Dù kỹ năng đánh lưới có tốt đến đâu thì bạn cũng vẫn bị rơi vào "thảm cảnh" khi khi đối thủ bên kia lưới quá xuất sắc hay đồng đội đánh bóng non hoặc gần tay lưới. Đối thủ đứng lưới lao tới, mở vợt và chuẩn bị cho cú volley hay smash sấm sét, bạn có chạy không

Những bác mới đánh thì chỉ có nước cầu chúa hay chịu trận . Còn đa số chúng ta sẽ chạy, người khôn ngoan thì bảo chạy ra ngoài dây, đừng chạy lùi. Đúng là vậy, bạn không nên chạy lùi vì chưa chắc họ đã đánh tốt, và như vậy thì bạn sẽ có cơ hội để phản công. Tuy nhiên, nguyên nhân chính là, cơ thể ta không phù hợp để vừa chạy lùi vừa đỡ hay tránh bóng. Nếu bóng nhanh và đi thẳng vào bạn thì có thể bạn còn bị ngã giập mông nữa kia . Khi chạy lùi, bạn không thể dừng lại hay chuyển hướng ngay được. Việc này đúng với cả khi bạn lùi vì bị đối phương lốp, cách di chuyển lúc đó là xoay người và bước chéo chứ không phải bước giật lùi. Vậy cách tốt nhất là gì Nếu bạn vẫn có tâm lý sợ bóng và sợ bị đánh trúng thì bạn nên chạy ra dây. Nếu bạn, phản xạ tốt, mong muốn phòng ngự phản công và đấu lưới thì phải chuẩn bị tư thế ready position thật tốt, 2 chân nhấp nhấp liên tục, mắt căng hết cỡ theo dõi đối thủ và đường bóng. Với cách này, tốt thì bạn có thể volley phản công, bình thường thì bạn cũng có thể đỡ bóng sang còn rủi ro thì bị bóng đánh trúng (tuy vậy sắc xuất này nhỏ hơn cách bước giật lùi rất rất nhiều).

Hãy xem lại các clip Quái vật 2 đầu Brian đứng lưới và làm theo họ, bạn sẽ bất ngờ với chính bản thân mình khi có những đường volley ngoạn mục hoặc chặn đứng và phản công lại volley của đối thủ.

Mời các bác tiếp tục thảo luận
    Servedoctor.ace

Chính xác lắm bác ser. Ra sân tôi hay bị khản giọng vì hét patner không được lùi. Thanhks bác.

Trích dẫn Gửi bởi ACDL
    Chính xác lắm bác ser. Ra sân tôi hay bị khản giọng vì hét patner không được lùi. Thanhks bác.
    Bác cho biết tại sao lại phải hét lên như thế được ko???

Servedoctor.ace