Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910
Kết quả 91 đến 97 của 97

Mình mới tham gia giải đơn xong, tứ kết gặp đúng 1 ông như này. Đánh không khó nhưng rất đều, mình đã thử bền mấy quả với đối thủ nhưng không thắng được. Mình chuyển sang gài bóng và lên lưới làm đối thủ bối rối ngay và mình có cơ hội dứt điểm. Tuy nhiên hôm đó mình bị chấn thương đầu gối nên không đủ pin để chạy lên lưới nên thua. Ông này đoạt cup vô địch, nhưng mình nghĩ chiến thuật đó hợp lý với đối thủ dạng này.

Bác lên lưới đi, sẽ giết dc đối thủ này, nhưng cố luyện cho sắc lưới vào và cả smash đề phòng họ lốp ^^

Kinh nghiệm của mình là đánh volley giữa sân, luôn cố gắng đánh xéo ra 2 mang, không đánh banh thẳng xuống cuối sân vì họ cứu banh và rất đều banh, banh thẳng gần như là họ không hỏng bao giờ dù mình có đánh mạnh cỡ nào họ cũg đỡ qua được. Họ đánh điểm bỏng rất tốt, và lốp cực kỳ giỏi (vua lốp), nhược điểm chính của họ là banh chậm, vì vậy mình phải khai thác điểm này tối đa, volley giữa sân để hóa giải cú lốp của họ, bắt volley ra 2 mang buộc họ phải di chuyển ra hai bên để cứu bóng, từ đó tạo cơ hội dứt điểm. Nhưng phải là 2 volley nhé, nếu có người đánh phông là dễ thua họ lắm đó.

Luyện volley và overhead thật tốt, kết thúc điểm nhanh, không dây dưa.

Thân chào các bạn, mình là thành viên mới

MUON CHIEN THANG THI PHAI BEN BONG

Cố gắng luyện tập ép sân lên lưới dứt điểm