Kết quả 1 đến 6 của 6

Trích dẫn Gửi bởi Doraemon
    Em yếu tay ve nên lúc trả giao bóng thường né trái đánh phải, nhưng kỹ thuật này của em rất kém nên thường bóng đi nhẹ không theo ý nên dễ bị lưới vồ. Anh em nào tốt cú này cho em vài lời khuyên. Em xin đa tạ
    Quả này là quả sở trường của anh nè

Muốn đánh được quả này thì bộ chân di chuyển ngang phải tốt và đánh tốt tư thế open stand !

Tặng em cái clip

1 tí kinh nghiệm nhé:

Hạn chế tối đa NTĐP khi bóng quá thấp, và khi đánh, người bác phải xoay ngang đến mức bác có thể thấy đc khoảng trống sau lưng...partner của mình! Nhớ nhé!

Tặng e chữ nhen: TẬP LUYỆN. để có những cú đánh tốt e nên tập nó thật nhiều thật nhiều, lúc đó e sẽ có cảm giác cho riêng mình.

Trích dẫn Gửi bởi TINLE802
    Tặng e chữ nhen: TẬP LUYỆN. để có những cú đánh tốt e nên tập nó thật nhiều thật nhiều, lúc đó e sẽ có cảm giác cho riêng mình.
    không có gì hơn,,, hãy TẬP LUYỆN.Thanks!

Phát cũng thường né trái đánh phải... và thực ra cũng chưa đánh tốt lắm... tuy nhiên Phát nhận thấy là khoảng cách giữa bóng và người cáng xa càng dễ đánh.... đặc biệt là mình khi trả bóng về lại bên trái của đối phương... để tạo được khoảng cách đủ để ra vợt mình phải di chuyển ngang nhanh. Phát đang cố luyện. Tuy nhiên, Phát nhận thấy luyện cú backhand cũng không khó hơn cú né trái đánh phải bao nhiêu.... .... nên cũng đang luyện luôn backhand. Kết quả cú backhand giờ cũng đỡ hơn nhiều....