Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Nếu bác đang tập thầy thì phải hỏi thầy chứ nhỉ?

Tạm thời em đã để "đơn thuốc" của bác ở đây đã nhé, nếu tập lại với thầy mà vẫn trục trặc thì em sẽ gửi

Servedoctor.ace

Trích dẫn Gửi bởi ServeDoctor.ace
    Thầy chỉ hoài có nghĩa là thầy sẽ nhắc đi nhắc lại lỗi của bác hoặc kỹ thuật bác phải thực hiện, vậy câu thầy nói thường xuyên đó là gì???

Servedoctor.ace
    Cổ tay ko sử dụng nên giờ bị đơ, đánh bóng trên cao chứ ko đợi xuống thấp, tìm bóng chứ ko chờ bóng, mặt vợt quá nghiêng và ko có cảm giác đầu vợt. Hic chiêu này sao đối với e khó quá

Trích dẫn Gửi bởi Like.ten
    @ HoanXiNgau!

Tốt nhất là bác post 01 clip cú cắt trái của bác lên 4R - Như vậy ,dù không được gặp trực tiếp bác, các "Thầy" cũng có thể bắt mạch kê đơn từ xa

Mời bác tham khảo thêm bài viết này:
    Cú cắt trái - Khảo sát chi tiết từng động tác
    E cám ơn bác nhiều. Chắc e chỉ dám nói thôi chứ e ko dám up clip hihi xấu quá ko tự tin

Trích dẫn Gửi bởi HoanXiNgau
    Cổ tay ko sử dụng nên giờ bị đơ, đánh bóng trên cao chứ ko đợi xuống thấp, tìm bóng chứ ko chờ bóng, mặt vợt quá nghiêng và ko có cảm giác đầu vợt. Hic chiêu này sao đối với e khó quá
    Ko biết bác truyền tải có thất thoát gì không nhưng theo kỹ thuật thì không đúng lắm:

- Cắt ko dùng cổ tay, khóa cứng chữ V, đặc biệt lúc tiếp xúc bóng

- Bóng phù hợp cho cắt là bóng trung bình và thấp ko phải bóng cao

Cắt bóng đòi hỏi cần có cảm giác một chút, nếu bác bị như thế này có nghĩa là bác không có cảm giác lắm. Như vậy bác cần chia nhỏ động tác ra mà tập.

Servedoctor.ace

Trích dẫn Gửi bởi BIGSNAKE
    Bác này đang học với bác Đình Cảnh mà!Thầy chưa tập cho bác cú cắt à ???
    Trời sao bác biết hay thế?

Tạm thời em đã để "đơn thuốc" của bác ở đây đã nhé, nếu tập lại với thầy mà vẫn trục trặc thì em sẽ gửi

Servedoctor.ace
    Thầy chỉ dạy rất nhiệt tình và tận tâm mà e làm hoài chưa được nên muốn tìm hiểu thêm bác àh. Giờ thì đỡ hơn nhưng bóng vẫn đi nhẹ và bổng, nhất là những cú bóng bổng. Thầy chỉ hoài mà làm chưa được nên e cũng ngại quá xá . E muốn có thể nghiên cứu thêm ở nhà để đánh tốt hơn

Servedoctor.ace
    Thầy chỉ dạy rất nhiệt tình và tận tâm mà e làm hoài chưa được nên muốn tìm hiểu thêm bác àh. Giờ thì đỡ hơn nhưng bóng vẫn đi nhẹ và bổng, nhất là những cú bóng bổng. Thầy chỉ hoài mà làm chưa được nên e cũng ngại quá xá . E muốn có thể nghiên cứu thêm ở nhà để đánh tốt hơn

Mong các bác chỉ e cú cắt bên trái, các bài tập hay có mẹo j để làm tốt cú này ko ạ?
    he he ép trái người ta bị người ta ép lại tính lên dđ thọ giáo bác docterace dìa trả thù hả.....

Mong các bác chỉ e cú cắt bên trái, các bài tập hay có mẹo j để làm tốt cú này ko ạ?
    he he ép trái người ta bị người ta ép lại tính lên dđ thọ giáo bác docterace dìa trả thù hả.....