Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20

Trích dẫn Gửi bởi Thanh Tai
    Khi chuẩn bị trả giao bóng, chúng ta nên cầm vợt cán số 2 hay cán 3,5 ạ? Em cầm cán số 2 thì trả giao bóng thuận tay không xoay vợt kịp, còn cầm cán 3 hoặc 3,5 forehand thì đỡ backhand không xoay vợt kịp.

Giờ em tập chay động tác xoay vợt nhưng không biết lúc chuẩn bị trả giao bóng cầm cán nào? Do từng chơi cầu lông nên cầm cán số 2 em rất linh hoạt, còn cán 3,5 rất vụn về ngoài forehand không làm gì được. Đang cầm forehand mà gặp bóng thấp quá chuyển sang cán số 2 để cắt hoặc dỡ bóng lên cũng không xong.

Cảm ơn các bác!
    Tùy cơ địa mỗi người, tùy thói quen, kiểu cầm vợt và phong cách chơi thôi bạn ơi. Bạn thử nhiều cách và lựa cho mình cách phù hợp.

Tuy nhiên thường thì nếu không có ý định lên lưới ngay, ƯU TIÊN cầm theo FH. Bạn có thể search image của "nadal/federer return serve" để kiểm chứng. Việc xoay cổ tay hay xoay vợt hoặc kết hơp thì sao cũng ok, miễn thuận lợi và nhanh nhất.

Còn riêng Djokovic thì cầm FH extreme ưestern+bh2h nên việc chuyển số tay phải là tương đối xa nên mới cầm "trung dung" như vậy để dễ xoay. Lưu ý trong hình rất rõ là tay phải đang ở số 3 chứ không ở số 2.

mèo đực tái xuất giang hồ hả em?

Trích dẫn Gửi bởi alexanderninh
    Dạ, đang tập lại. Hết chấn thương rồi.

Trích dẫn Gửi bởi alexanderninh
    Dạ, đang tập lại. Hết chấn thương rồi.

Bài chia sẻ của bạn rất hữu ích. Bên mình có cung cấp máy xay sinh tố công nghiệp , cafe bot và bình xịt kem tươi giá rẻ chất lượng. Mời bạn xem thêm.

Bài chia sẻ của bạn rất hữu ích. Bên mình có cung cấp máy xay sinh tố công nghiệp , cafe bot và bình xịt kem tươi giá rẻ chất lượng. Mời bạn xem thêm.

Câu hoi minh dang can duoc tra loi thanks ban rat nhieu

Câu hoi minh dang can duoc tra loi thanks ban rat nhieu

Cam on cac bac da nhiet tinh tra loi nhe