Kết quả 1 đến 6 của 6

Tip: các định vị trí khi đứng lưới - chữ T

Nhiều người đánh đôi gặp khó khăn khi xác định khoảng cách với lưới khi partner đang đứng phông: nên đứng sát lưới hay lùi xuống vạch dưới của ô giao b?
    Câu trả lời: Để đứng ở một vị trí thoải mái như thể bạn đang chuẩn bị đánh một cú volley cao ngang ngực, bạn nên chọn vị trí của mình là nơi bạn có thể nhìn thấy chữ T trên sân đối phương trên mép lưới, không phỉa là nhìn thấy xuyên qua lưới. Hãy sử dụng điểm này làm điểm bắt đầu và điều chỉnh tùy thuộc vào sở trường của đối thủ: ví dụ: nếu họ lob thường xuyên, bạn nên đứng lùi xuống; nếu họ thường xuyên bắn lưới thì ta sẽ tiến lên một chút.

(Tennis.com)

Lưu ý: Tip này chỉ nói tới khoảng cách với lưới. Không gian di chuyển ngang của tay vợt đứng lưới trong đánh đôi được viết trong 1 tip khác trong bài Chiến thuật double: vị trí & khu vực di chuyển của partner (bên giao bóng)

Cái nhìn này là nói đứng thẳng hay đã rùn người hả bác ơi, nếu rùn người thì khá sát lưới, nguy cơ bị lốp cũng cao ạ.

Đi oánh toàn là pn kêu người ta giao banh 1 thì đứng ngay giữa sân, banh 2 thì lên sát lưới

Trích dẫn Gửi bởi yashiro
    Đi oánh toàn là pn kêu người ta giao banh 1 thì đứng ngay giữa sân, banh 2 thì lên sát lưới
    Ủa hình như có 2 trường phái nhỉ

như m gặp pn giao banh 1 toàn kêu m đứng sát lưới, vì banh 1 căng mạnh bên đối thủ return yếu sẽ có cơ hội cho lưới hốt

còn banh 2 dễ hơn fai đứng lùi lại chứ ko đối thủ táng thẳng lưới chết luôn

Nếu quen đứng lưới thấp rồi làm sao đây nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi huyvt
    Nếu quen đứng lưới thấp rồi làm sao đây nhỉ
    Quen khác với cố tật. Vậy có thể sửa được.