Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Trích dẫn Gửi bởi daikabao
    Các bác cho hỏi có bài tập nào để tăng uy lực co cú backhand volley trên lước không vậy? (ví dụ như tập tạ chẳng hạn)

Mình đánh phông còn kém nhưng do phản xạ rất nhanh nên đứng lưới ok, nhưng không thể dứt điểm mạnh bằng backhand volley trên lưới được.

Thấy nhiều bác volley backhand trên lưới có lực rất mạnh nhìn sướng lắm đã cố hết sức mà bóng vẫn bay chậm lều khều. Bực ghê.
    Bác có clip post lên thì ae dễ góp ý hơn.

Bác nói Fh Volley OK rồi thì lực bác lấy từ đâu? Bh Volley chưa ổn thì có thể do điểm tiếp xúc hoặc nguồn phát lực (bác nêu rõ 2 yếu tố này xem ntn)

SD.ace

Tập thế nào để backhand volley tăng uy lực?

Các bác cho hỏi có bài tập nào để tăng uy lực co cú backhand volley trên lước không vậy? (ví dụ như tập tạ chẳng hạn)

Mình đánh phông còn kém nhưng do phản xạ rất nhanh nên đứng lưới ok, nhưng không thể dứt điểm mạnh bằng backhand volley trên lưới được.

Thấy nhiều bác volley backhand trên lưới có lực rất mạnh nhìn sướng lắm đã cố hết sức mà bóng vẫn bay chậm lều khều. Bực ghê.

Hi Bác....

tìm thầy hỏi sẽ rõ...cường k34, thắng gv, lộc gv.......1h 200k....7 buổi sẽ như ý

thanks

Trích dẫn Gửi bởi EVIL PHƯƠNG
    Hi Bác....

tìm thầy hỏi sẽ rõ...cường k34, thắng gv, lộc gv.......1h 200k....7 buổi sẽ như ý

thanks
    Muốn tập với mấy thầy pro như Thắng GV lắm, nhưng ở tỉnh thì pótay, lâu lâu lên SG có 1-2 ngày là tối đa rồi.

Volley Forehand có lực mạnh rồi, còn backhand thì ráng mô phỏng theo forehand mà không tăng lực nổi, mở vợt sâu quá thì bắt lưới sẽ chậm.

bác thik em set up thầy về tỉnh dạy cho 2 ngày....

nhớ cho em 1 vé đi cùng..kkakakaka

em xin 3 ve + 1 con gà ta là ok.....

Thanks bác SD.ace, để tìm giờ trống ra quay clip rồi post lên nhờ bác sửa lỗi hết các cú xem sao ^^

Mình cũng muốn cải thiện volley mà chỉ toàn đi nhẹ nhẹ, ko hiểm và theo ý mình muốn.

em thì hay bị lỗi canh bóng trượt

Trích dẫn Gửi bởi long11
    em thì hay bị lỗi canh bóng trượt
    Ko có clip nhưng khả năng bác mở vợt quá nhiều và dùng cổ tay nhiều quá

SD.ace

Trích dẫn Gửi bởi cummicorny
    Em xin chia sẻ cái mà e đã lĩnh hội được
    1. Như a chủ top chia sẻ: a nhạy bóng trên lưới thì cái đó e thấy đã mang yếu tố quyết định rồi. Vì đứng lưới ai càng nhạy càng có khả năng winner hơn
    2. Kế đó a phải xác định cú BH volley của a là gì
    ?

- Vì như e, ngày đầu dùng cú BH volley thì nó na ná cầu lông là khi cầu vừa qua lưới => tiếp xúc vào mặt vợt thì m sẽ xoay trở <font color="#FF0000">triệt tiêu lực của trái cầu gần hết
    , chỉ còn đủ để tạo độ nảy trả lại sân đối phương. Thì trong tennis, nếu cú BH volley của a theo hướng này thì đâu có cần lực làm gì. vì banh vừa đủ trả wa lại sân đối phương thì cũng đủ để winner rồi. Vì nó quá hiểm hóc, ít ai chạy nổi để cứu

- Còn nếu cú BH volley của a theo hướng đẩy bóng sâu về cuối sân , dồn vào chân đối phương thì trước hết a phải tập cho ra cú đẩy (dìu bóng) càng sâu càng tốt trước khi tăng lực. e thì về sau này thầy bắt e tập cú này, vì nào giờ e toàn bắt triệt tiêu lực thôi
    3. và đề tăng lực cho cú BH volley thì e nghĩ a fai tăng cường <font color="#FF0000">tập cổ tay
    . vì cú này nó quyết định winner khi đầu vợt đi vào trước, và vào như thế nào. như e tập thì cổ tay lúc này là chủ đạo, tạo 1 lực gập nhanh. chứ nó ko giống cú FH volley là dùng cả cánh tay

Vì thế cứ ra sức tập phần cổ tay và đầu vợt từ trên cao đi vào trước để tiếp xúc bóng, vợt fai đi ra phía trước thân người, người đứng đúng tư thế và chồm về trước 1 tí để tạo thêm lực cộng hưởng

E nghĩ sau 1 thời gian cú BH volley sẽ có uy lực hơn hẳn đấy

Đôi lời chia sẻ, nếu thấy có gì sai mog moi ng góp ý!

Cảm ơn!
    </font></font>
    Bác khuyên ae thế thì chết. Bác chơi cầu lông nên cổ tay khỏe chứ ae khác thì chấn thương hết. Cú FhV có thể dùng chút cổ tay thụ động chứ BhV là tuyệt đối ko dùng.

SD.ace