Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567
Kết quả 61 đến 70 của 70

Bài viết hay

Bài viết hay

Cảm ơn Bác Tinle! bài viết bổ ích quá!

Cảm ơn Bác Tinle! bài viết bổ ích quá!

Hay đấy nhỉ, thank bro đã chia sẻ nhé

Trích dẫn Gửi bởi TINLE802
    - Khi banh đã qua phần sân của mình, bạn phải phoán đoán banh cao thế nào. Sau đó điều chỉnh vợt luôn luôn cao hơn trái banh.

- Chạm chính diện trái banh, sao cho vợt tạo thành góc 90độ so với mặt sân.

** Lực sử dụng để đánh cú volley lực phát từ Cơ Vai Sau nhé..
    Em vẫn chưa hình dung đc chỗ "điều chỉnh vợt luôn luôn cao hơn trái banh". Các bác có thể giải thích rõ cho em chỗ này được ko? Em tưởng là phải hứng vợt vào bóng, sao cho quả bóng đập trúng vợt (vào sweet point), mặt vợt vuông góc với mặt sân thì em hiểu rồi. Tóm lại, mặt vợt cao hơn bóng thì ko hiểu là đánh kiểu gì nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi hunghoahang
    Em vẫn chưa hình dung đc chỗ "điều chỉnh vợt luôn luôn cao hơn trái banh". Các bác có thể giải thích rõ cho em chỗ này được ko? Em tưởng là phải hứng vợt vào bóng, sao cho quả bóng đập trúng vợt (vào sweet point), mặt vợt vuông góc với mặt sân thì em hiểu rồi. Tóm lại, mặt vợt cao hơn bóng thì ko hiểu là đánh kiểu gì nhỉ?
    Ý là lúc cb đánh, trong lúc ra thế fh, thì đầu vợt fai giữ cao hơn bóng, để khi vào banh, sẽ tạo top spin.

Trích dẫn Gửi bởi khuong2k9
    Ý là lúc cb đánh, trong lúc ra thế fh, thì đầu vợt fai giữ cao hơn bóng, để khi vào banh, sẽ tạo top spin.
    Thú thực là em vẫn ko hiểu bác ạ.

Nếu nói là đầu vợt luôn luôn cao hơn cổ tay mình thì em lại hiểu và hình dung ra được ngay.

Giả sử đối thủ đánh Forehand, quả bóng bay theo quỹ đạo cầu vồng tới mình. Vậy "Giữ đầu vợt cao hơn bóng" thì là cao hơn bóng lúc rời mặt vợt đối thủ hay là cao hơn bóng lúc bóng gần bay tới mình?

Chia sẻ hay. Thanks,

Cám ơn bác chủ thớt!