Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19

Bài viết hay ,cảm ơn bác

Bài viết hay ,cảm ơn bác

thanks bác chủ, đọc bài của bác em ngẫm ra được nhiều thứ! ^^

Thank bác da chi bao.

Trích dẫn Gửi bởi TINLE802
    Nguyên nhân: </font>

Khi các cú vô lê của bạn liên tục đi vào lưới và khiến cho bạn tức giận điên cuồng!

Hoặc là bạn đã lấy đà xuống nhắm vào bóng hoặc mặt vợt của bạn hơi úp xuống trng khu vực đánh bóng. Do đó bạn hãy để ý hai mối nghi ngờ thông thường này:

1. Có thể bạn đã quên đi chiều cao của lưới! Một người cao 1m80 phải nhìn xuyên qua lưới để thấy được ô giao bóng của đối thủ -khi vực mục tiêu điển hình cho các cu vô lê góc ngắn mà chúng ta luôn cố đánh tới khi bạn ở cách nó khoảng 3m đến 3m50 tính từ lưới. Chắc chắn chúng ta không cần phải đánh xuống đối với tất cả các cú vô lê nêu bạn muốn bóng đi qua lưới an toàn.

2. Có thể bạn đã hãm người lại khi đánh vô lê, khiến cho mặt vợt hướng xuống – bóng cũng đi giống như vậy. Bạn nên nhớ khi chiếc ô tô thắng gấp lại: đầu xe đi xuống và *** xe nhổng lên.

3. Bạn đã không giữ cổ tay được vững chắc và cố định, khi duỗi người tới trước hay dang tay ra phía bên để đánh vô lê.

4. Mặc dù là bóng yếu và cao qua lưới. Nhưng khi bạn đứng hướng về phía trước, lúc nào vợt cũng đi lên gần tai và xiên ra sau, làm cho sự tính toán thời gian mang tính quyết định bị sai lệch. Nếu bạn đánh hơi sớm – đánh bóng quá xa phía trước ngoài – mặt vợt sẽ bị nghiêng xuống – và thường bóng sẽ đi vào lưới.

5. Có thể bạn đã bất cẩn với những đường bóng có vẻ dễ dàng các cú vô lê nhẹ nhàng, khéo léo….
    <font color="#0000CD">Khắc phục:

1. Các cú vô lê đánh xuống nhẹn nhất sẽ hại bạn (trừ khi bạn tìm cách bụ lài bằng cách cho mặt vợt ngửa ra sau). Thay vì nghĩ tới mục tiêu đặc biệt trên sân, hãy tập trung đánh bóng theo đường mục tiêu đã tưởng tưởng sẵn trong đầu.

2. Tiếp tục di chuyển khi bạn đánh vô lê như vậy bạn sẽ đảm bảo một cú chắn chắn trong khi bạn thiết lập cho mình một cú vô lê thuận lợi tiếp theo.

3. Cố giữ cổ tay và cẳng tay thật chắc chắn như vậy đầu vợt phải ở trên cổ tay ở bất kì tư thế nào.

4. Cố gắng đánh bóng ở ngang mức của mắt, ngay cả khi cao ngang vai bạn. Lý tưởng là sử dụng 2 đầu gối như là một máy nâng để hạ thấp xuống và nâng cơ thể lên càng nhiều càng tốt, vợt của bạn, mắt của bạn và quả bóng tất cả đều nằm ngang với nhau lúc đánh bóng.

5. Di chuyển thật nhanh khi đánh các cú vô lê, như vậy khi đánh vào bóng, bóng đang ở trên mức lưới càng cao càng tốt . Mặt khác, khi đối thủ đánh một đường bóng yếu ớt từ đường biên cuối sân, khuynh hướng tụ nhiên của bạn là thư giản và quên di chuyển tới trước để cắt ngang đường bóng đó thật sớm ngay khi có thể, đừng để bóng giảm tốc độ rơi dưới mức lưới, lúc đó buộc bạn phải đánh một cú vô lê phong thủ và cú này có thể dễ dàng đi vào lười – đặc biệt khi bạn đẻ co cổ thay và vợt lỏng lẻo.
    Cho mình hỏi nếu bóng đi lift khi qua lưới thường là xuống thấp hơn lưới, hoặc những cú đánh bay sát lưới đầu vợt mình để thế nào để bóng không bị rúc lưới ? TKS bạn Tinle802

Thanks bác

bài viết rất hay

Bác Tín chỉ em cách bắt lưới khi đối phương trả bóng bằng cú cắt ( slice) .Em ghét nhất quả này ,bóng đi lừ lừ nhìn rất ngon ,mà mình bắt lưới thì rúc lưới ngay!

Thanks! Bai viet rat huu ich!

Khóa cổ tay lại. Hihi