Kết quả 1 đến 5 của 5

Trích dẫn Gửi bởi Midnite1986
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=yBeqnEcpNHA

Anh em xem tham khảo nhé. Mình thấy rất hữu ích.
    Cảm ơn bạn nhé

Bài viết hữu ích, thanh bác !

Cách làm trắng da với nghệ tươi được nhiều phụ nữ quan tâm nhất không chỉ bởi công dụng làm trắng da nhanh mà còn đem lại sự mịn màng cho làn da đặc biệt không để lại các tác dụng phụ như những loại thuốc làm trắng da khác. Vậy với nghệ tươi thì chúng ta có những cách làm trắng da như thế nào? Hãy cùng nghiên cứu bài viết dưới đây nhé!
    Nghệ tươi là một trong những "công cụ" giúp các chị em có được làn da đẹp như mong muốn. Bạn có thể thực hiện nó bằng cách đắp da mặt có sự pha trộn giữa nghệ và các chất khác như sữa, bột gạo, bột cám.....
    Cách làm trắng da với nghệ tươi sau 1 tuần

Để có được một làn da trắng với nghệ tươi thì bạn cần phải đắp mặt nạ được làm từ nghệ tươi. Đây là cách nhanh chóng, hiệu quả và an toàn nhất cho chị em phụ nữ. Dưới đây là 3 loại mặt nạ mà chị em có thể tham khảo để sử dụng cho mình:
    Nghệ và kem sữa

Với mặt nạ từ nghệ và kem sữa bạn sẽ dễ dàng lấy lại được vẻ trắng đẹp rạng ngời của làn da. Nghệ tươi sẽ làm sáng những vùng da tối trong khi đó kem sữa tươi sẽ giúp giữ ẩm tốt hơn cho làn da của bạn một cách toàn diện.
    Bột nghệ và mật ong

1 thìa mật ngon nguyên chất, 1/2 thìa bột mì, 1 ít nước và không thể thiếu bột nghệ trộn đều với nhau sẽ là một hỗn hợp đắp da mặt, da cổ hữu hiệu cho việc làm trắng da. Chỉ cần đắp mỗi lần 10 phút sau đó đem rửa sạch với nước ấm là bạn đã có thể tác động giúp cho làn da thêm trắng sáng và khỏe mạnh.
    Bột nghệ và cám gạo

Nếu như những thứ kể trên khó tìm đối với bạn thì hỗn hợp bột nghệ và cám gạo sẽ giúp cho làn da bạn thêm mịn màng và trắng sáng. Đây là một trong những phương pháp dễ làm, dễ tìm kiếm, ít tốn chi phí và phù hợp với tất cả các loại da. Cách làm rất đơn giản bạn chỉ cần trộn 1 thìa bột cám gạo, 1 thìa bột sữa, 1 thìa bột nghệ sau đó khuấy đều để hỗn hợp được dính với nhau. Sau đó nhẹ nhàng mát xa làn da của mình để đánh bay các tế bào da chết, làm sạch da mặt và mịn màng cho da.

Trên đây là cách làm trắng da với nghệ tươi chỉ sau 7 ngày sử dụng bạn có thể làm thử nếu muốn cho làn da của mình trắng khỏe với không có vết thâm và không có tế bào chết.

Chúc các chị em thành công! Đừng quên để lại bình luận của bạn khi thử và có cách làm trắng da mới cho chị em cùng tham khảo nhé!

Trích dẫn Gửi bởi Midnite1986
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=yBeqnEcpNHA

Anh em xem tham khảo nhé. Mình thấy rất hữu ích.
    Cám ơn bạn nhé!