Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 60

Giao bóng tốt ghi điểm trực tiếp đó là điểm mạnh ai mà không thích, nhưng để đạt được kỹ thuật như vậy người chơi phải cố gắng tập giao bóng thật nhiều. Theo tôi cách an toàn nhất là bóng một giao bóng "la", bóng hai giao bóng "cồng" theo cách "gọt" đầu vợt vào quả bóng. Khi tâng bóng phải tập trung nhìn thẳng vào quả bóng, tay cầm chắc vợt và dồn hết lực để đánh vào quả bóng lúc đó sẽ thấy uy lực của cú giao bóng, "nhưng cẩn thận giao bóng xong không lo phòng thủ là bị đối phương đánh trả bóng thẳng vào người là dễ bị nockout lắm đó".

Hay lắm hôm nào chỉ vài chiêu nửa nhe

Qua chuan luon Bac oi!

Giao banh thì có gì là khó đâu, chỉ sợ banh không chịu đi theo ý mình muốn thoi!!!!

Bài viết hay quá. Cám on nhiều.

Bài viết hay quá ,cảm ơn Bác Like.ten

Bài viết hay, nhưng tôi muốn hỏi thêm cách tập luyện để giao bóng chính xác nơi mình cần bóng đến. Phải xoay vợt, vai hay hông...???

Xin các bác chia sẻ thêm.

Trích dẫn Gửi bởi bariait
    Bài viết hay, nhưng tôi muốn hỏi thêm cách tập luyện để giao bóng chính xác nơi mình cần bóng đến. Phải xoay vợt, vai hay hông...???

Xin các bác chia sẻ thêm.
    Ở mức độ service trung bình và service kiểu bình thường thì 2 hướng bác cần chú ý đó là:

- Hướng mặt vợt

- Hướng thân (ngực và bụng)

Bác muốn đánh về hướng nào thì khi tiếp xúc bóng 2 hướng trên phải hướng đúng vào đó. Vì để tạo xoáy và mạnh nên chúng ta xoay vai, hông và cánh tay, điều này thường dẫn đến xoay quá hoặc sớm của các bộ phận này so với hướng muốn đánh. Vì thế để đánh điểm tốt, bác nên giảm tốc độ và đánh ở mức vừa phải cho đến khi đạt tỷ lệ cao mới tăng tốc.

SD.ace

bài viết rất hay.Cám on nhé

Bìa viết rất hay. cám ơn Bác đã sưu tầm. Tuy nhiên, để hoàn thành kỹ thuật giao bóng đòi hỏi chúng ta phải luyện tập thường xuyên.Nhưng ít ra, Bác chủ thớt đã cho ta lý thuyết chuẩn để luyện tập. Tuyệt!