Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 60
    .:: Bronze Member ::.
    Theo kinh nghiệm của em thì động tác gập chân hạ thấp người rồi bật lên trong lúc đánh bóng là rất cần thiết để tạo thêm độ xoáy, tỷ lệ giao bóng thành công tăng lên

Cám ơn những bài chia sẻ của các bạn. Tiếp tục chặng đường luyện nữa luyện mãi

Trích dẫn Gửi bởi andim
    ai nói giao banh là dễ chứ mình thấy nó là khó nhất trong tennis. hay là tại mình ko có khiếu về giao banh nhỉ. nãn ghê.
    Giao banh qua lưới thôi thì dễ...cứ đánh nhẹ nhẹ thôi thì cũng qua rồi.

But cái khó nhất là làm sao để có quả giao bóng mạnh và có độ xoáy để làm khó được đối thủ.

Bài viết hay quá

Trích dẫn Gửi bởi andim
    ai nói giao banh là dễ chứ mình thấy nó là khó nhất trong tennis. hay là tại mình ko có khiếu về giao banh nhỉ. nãn ghê.
    Quả giao banh là quả khó nhất của tennis đấy bác ạ. Bình thường quả FH tập trong 20 buổi là OK thì quả flat serve học trong 60 buổi thì mới tạm ổn

Cố gắng tập luyện thôi

Theo kinh nghiệm bản thân em thì để quả giao bóng có lực, cần phải thả lỏng cơ thể, đặc biệt ở cánh tay cầm vợt. Nhưng bàn tay thì phải nắm chắc cán vợt nha, nếu ko thì các Bác biết hậu quả rồi...

Có 2 điểm giúp em tung bóng ổn định:

1. Cánh tay thẳng

2. Thả lỏng cổ tay

Còn lại thì các Bác chia sẻ hết rồi! Em cũng đang luyện đây.

Bài viết rất hay, cám ơn bác chủ topic

Nhìn hình sao thấy đơn giản mà sao mình giao bóng toàn vô lưới hay lên trời.

Chào bạn like.ten cho mình hỏi trong cú serve topspin giai đoạn tung bóng tạo với đường biên là 45 độ ở thời điểm tung bóng có nghĩa là sao ? Nếu nhìn từ phía sau vị trí bóng rơi xuống sẽ rơi xuống bên trái, bên phải, trên đỉnh đầu hay, phía sau đầu, hay ra phía trước mặt của người serve ? xin bạn chỉ giáo cho mình TKS bạn