Trang 3 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 116

Trích dẫn Gửi bởi khanhlover
    Chà,

Chà,

Em có 2 thằng bạn. Một thằng giao bóng cũng uy lực như pák. Một thằng còn giao tốt hơn. Em hỏi thằng kia bí quyết sao mày giao hay vậy thì nó trả lời như pák, tức là cứ nhằm thằng đứng bên kia mà táng. Thằng còn lại thì nói tao cũng vậy - chẳng có bí quyết gì cũng nhè đối phương mà đập thôi, chỉ có điều tao cứ tưởng tượng thằng bên kia là bản mặt vợ tao lúc nhậu xỉn dzìa kakakaka
    Kakakaa, bác này hay thiệt, bữa nào mình thử cú serve này xem sao, chắc là hiệu quả ko kém gì Núi. ...

giao banh khó lắm, lâu lâu hay bị lẫn lộn nữa (muốn kiểu này nhưng đánh kiểu kia).

nếu mình nhớ ko nhầm, thì kiểu này là Reverse-American Twist. nhưng mà bro làm là chỉ có ép phê ngang thôi, thiếu spin từ dưới lên. Nếu làm được 3h sang 9h, thôi thử làm 4h sang 10h đi.

Hay quá Bác ơi, để em tập thử mới được ^^

3.Kiểu Topspin: Vợt chạm banh từ 6h-12h

- Ưu Điểm:Có thể giao được các góc,tốc độ giao banh có thể đạt hơn 100km/h,sẽ gây khó khăn với đối thủ có cú trả giao banh tốt,banh nảy cao và sâu tới cuối sân(gây bất lợi cho đối thủ trả giao banh và leo lưới),banh an toàn vì luôn cao hơn lưới 1m2 trở lên so với mép lươí

- Nhược Điểm:Cần thời gian và hơi khó tập(có công mài sắt có ngày nên kim mà)

4.Kiểu Kick Serve:Vợt chạm từ 8h-2h

- Ưu Điểm:Giống với thông tin kiểu Topspin và banh sẽ cong về trên cao bên trái đối thủ Ngay cả những cầu thủ giàu kinh nghiệm thường gặp khó khăn dự đoán chính xác vị trí banh nảy lên

- Nhược Điểm:Cần thời gian và hơi khó tập(có công mài sắt có ngày nên kim mà)

Trên đây là những cách cơ bản khi tiếp giữa vợt và trái banh thôi nha.ngoài những điểu trên còn cần phải có sự phôí hợp giữa tay,vai,chân,hông(eo) một cách nhip nhàng và KĨ THUẬT CƠ BẢN THẬT TỐT.

Đa số mọi người không được cú giao banh tốt vì do ít được luyện tập.để có được có cú giao banh toàn diện chúng ta nên luyện tap mỗi ngày khoảng vài trăm trái.

Cả hai kiểu giao bóng này vợt sẽ chạm bóng bên phải, mình chưa hiểu vợt sẽ vung kiểu gì?

Bác Tinle giải thích cho em cái???

Đúng kỹ thuật và cảm giác bóng sẽ có được cú giao bóng tốt. Tuy nhiên để có 2 cái đầu thì chỉ có tập luyện nhiều. Lý thuyết là vậy nhưng thực hành sao khó quá

Hic! Biết đến khi nào có được cú giao banh hoàn thiện đây!

Có công mài sắt có ngày nên kim, mà cái ngày đó sao xa vời quá!

Trích dẫn Gửi bởi TINLE802
    cái này là tuyệt chiêu hay còn gọi là chiêu cuối bác ah
    Chiêu này, tại giải Nệm vạn thành vừa rồi, Bác Lập (đôi Lập - Chất) đã dùng 02 lần khi giao banh cho Bác Tú (đôi Tứ - Tú Kiên giang) 02 lần giao đều khiến Bác Tú trả giao banh rút lưới.

Cảm ơn, bài tổng hợp hay. mình cao 1.75 nhưng cũng giao Flat mạnh, banh 2 buộc kiểu khác vì không thể biết giảm lực thế nào

Mình cầm số 1 giao cả bóng 1 flat và bóng 2 kick serve. Nhưng bóng 2 thì banh xoáy nhưng bóng 1 khó phát lực mạnh, các bác có thể cho ít bí quyết được ko à? Thanks cả nhà.