Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 40

Trích dẫn Gửi bởi quacquac
    Một tay đút túi quần, còn lại đánh tay kia
    Chiêu này được sử dụng khi ta lỡ mua quần mà không xem size

Trích dẫn Gửi bởi BIGSNAKE
    Chào bạn.Bạn là người chơi Tennis thuận tay phải? và đang sử dụng backhand two hand ( B2H ).Mình sẽ nói cho bạn biết 1 ít kinh nghiệm của mình về cú này:

1.Đa số người chơi B2H ở cấp phong trào gặp vấn đề về kết hợp giữa tay thuận và tay không thuận..và đúng như bạn nói khi đánh B2H lực ra ở tay thuận quá nhiều sẽ làm giảm khả năng kiểm soát:"Lực đánh bóng,sự chính xác,sự tròn trịa của động tác vung vợt.."

2.Để khắc phục bạn nên để ý:khi tiếp xúc bóng lòng bàn tay trái(tay không thuận) sẽ là nơi cảm nhận lực đánh bóng(mạnh hay nhẹ..).Lòng bàn tay trái cũng là nơi cảm nhận mặt vợt,cảm nhận độ thẳng hay nghiêng của mặt vợt khi tiếp xúc bóng..

3.Khi đánh bóng bạn chú ý ra đều lực ở cả hai tay và luôn để ý lòng bàn tay trái,cánh tay trái...bạn nên tập luyện đánh bóng thật đều để cảm nhận tốt điểm này

4.Mình cũng đã từng giao lưu và thi đấu với các tay vợt chuyên nghiệp số 1 Việt Nam ngày trước như a Dương Ngọc Đức,a Trần Đức Quỳnh..họ là những vđv có cú B2H rất tốt..và một trong những cách tập luyện lấy cảm giác cho cú B2H là bỏ tay thuận ra,cầm vợt tay trái đánh đôi công đều bóng như là một người thuận tay trái vậy,bạn thử tập xem thế nào...Khi tập kiểu này nhiều lần đã quen,bạn đưa tay phải vào và tập đánh B2H,lúc này bạn sẽ có cảm nhận tốt hơn về B2H...bạn sẽ có được cảm giác tay phải(tay thuận) của mình chỉ là đi theo tay trái,giống như là partner của tay trái vậy và tay trái mới chính là người giữ vai trò chủ đạo của B2H.Hy vọng bạn sẽ hiểu và tập tốt hơn nếu có time ghé lại nơi đây.
    tối nay e thử thực hành chiêu này luôn , chứ từ trước h yếu ve đi đâu đánh cũng bị ép tệ quá

Trích dẫn Gửi bởi ca sau
    Hay quá bác, còn kinh nghiệm về backhand 1 tay như thế nào bác có thể chia sẻ thêm cho a e ko, thanks
    Từ từ sẽ có thôi bác...

Dạo này Bung 1 tay càng ngày càng lên,... trời. Chán thật. hic

Chiêu này được sử dụng khi ta lỡ mua quần mà không xem size><
    Vậy giao banh như thế nào bác khi mặc quần ko xem size?

Trích dẫn Gửi bởi Federson
    Vậy giao banh như thế nào bác khi mặc quần ko xem size?
    Cứ làm như MichelChang giao từ dưới lên là được

Cứ làm như MichelChang giao từ dưới lên là được
    Nếu như có mấy Ball girl như giải Madrid Master thì em ko cần giao như dzầy? Quần mặc tự nhiên nó vừa và thoáng

Trích dẫn Gửi bởi Hau RF
    Dạo này Bung 1 tay càng ngày càng lên,... trời. Chán thật. hic
    Bác đổi chữ ký lại sẽ đánh tốt hơn đấy...

Thay Thang moi tham gia ma chien dau du qua!

Trích dẫn Gửi bởi DangNguyenHuy
    Thay Thang moi tham gia ma chien dau du qua!
    Nhìn quen quen, phải Đăng đánh chủ nhật 8-10h bên sân Lương Định Của với hội mình o?