Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

kỹ thuật xoay vợt forehand sang backhand

để có cú đánh chính xác,uy lực,đòi hỏi rất nhiều yếu tố,điểm tiếp xúc,mặt vợt,tư thế,cách cầm vợt,forehand thì có nhiều cách cầm và đa dạng,còn backhand thì ít hơn,đặt biệt backhand 1 tay rờ ve bung

để có cú backhand rờ ve bung,đẹp và chính xác bạn cần chuẩn bị các bước,xoay vợt,mở vợt,bước chân,vung vợt đến điểm tiếp xúc,cái khó nhất là xoay mặt vợt,vì xoay mặt vợt không đúng sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến cú đánh vì nó ảnh hưởng rất nhiều đến điểm tiếp xúc mặt vợt và bóng,điểm khác của forehand và backhand là forehand bạn có thể đánh ở tư thế mở hoặc đóng(có thể bước chân đánh,hoặc không cân bước mà chỉ cần xoay vai đánh),nhưng backhand thì toàn bộ gần như các cú đánh đều phải bước chân lên để đánh,đó là 1 trong những cái khó của backhand so với forehand,còn nhiều cái khó khác liên quan đến độ ổn định và độ rơi của bóng cao hay thấp

để xoay vợt từ forehand (cầm vợt số 3,semi wester grip) sang backhand rờ ve bung ta xoay ngược kim đồng hồ,còn cắt của backhand là xoay xuôi theo chiều kim đồng hồ

để xoay vợt từ forehand sang backhand rờ ve bung,bạn để tay lên cạnh hình tam giác rồi xoay ngược hương kim đồng hồ,để dễ thực hiện hơn các bạn cú tưởng tượng đang chạy xe máy(tất cả các bạn ai cũng đã và biết chạy xe máy),các bạn lên ga là xoay vợt cho cú backhand rờ ve bung 1 tay,nhả ga là cú cắt backhand.

tại ngày xưa em học thầy cũng kỹ nên bao nhiêu năm dần dần thành phản xạ: cú Serve, Voley, Slide, BH1H là em xoay qua mặt vợt số 1. FH là xài số 3, 3.5, 4... tùy theo bóng. Gẩy hay lob, số 1-2.

tới giờ 2 cái tay tự nó quay cán vợt theo cách hợp lý nhất mình chả kịp nhớ lên ga hay về ga nữa.

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    tại ngày xưa em học thầy cũng kỹ nên bao nhiêu năm dần dần thành phản xạ: cú Serve, Voley, Slide, BH1H là em xoay qua mặt vợt số 1. FH là xài số 3, 3.5, 4... tùy theo bóng. Gẩy hay lob, số 1-2.

tới giờ 2 cái tay tự nó quay cán vợt theo cách hợp lý nhất mình chả kịp nhớ lên ga hay về ga nữa.
    bác đánh lâu thì nói làm gì,nó đã là thói quen rồi,cái này đẻ dành cho nhũng ai mới tập và chỉnh lại cách cầm vợt thôi bác ơi

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt

chữ ký của bác là sao vậy

bác nguyenphong8733 thắc mắc về security, nhất là cho ảo hóa hoặc Cloud thì alo em nhé 0913225486

Trích dẫn Gửi bởi nguyenphong8733
    chữ ký của bác là sao vậy

bác nguyenphong8733 thắc mắc về security, nhất là cho ảo hóa hoặc Cloud thì alo em nhé 0913225486
    bác cứ logout ra rồi coi lại bài này sẽ hiểu mà

Xoay cáng vợt thường xuyên trong trận đấu còn giúp tay được thả lỏng, bớt bị gồng khi đánh bóng.

Gửi bác Chủ thớt.

Bài viết hay, rất bổ ích, bác có thể biên tập lại hoàn chỉnh để em đưa giới thiệu trong mục kinh nghiệm ngoài trang chủ được không ah?

để mình xem lại rồi báo cáo bác sau nhé

để mình xem lại rồi báo cáo bác sau nhé