Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 30

Trích dẫn Gửi bởi BIGSNAKE
    Cảm ơn bác đã đến xem trận CK 2300.Phải nói rằng vào những thời khắc quyết định Awesome đánh hay hơn cả em.Đó cũng chính là điều em chờ đợi..tin tưởng trong giải đấu này.

Trong một giải đấu và nhất là rất lớn như giải Tổng Kết năm của diễn đàn Việt...con đường đi đến trận CK sẽ luôn chông gai...nhiều rủi ro...vì thế một cặp đôi nếu muốn đi đến cuối con đường Vinh Quang phải luôn thể hiện được sự tự tin,bản lĩnh và dày dạn trận mạc...Awesome Trình chỉ trong Top đầu phong trào nên khi đánh những giải như thế này chắc chắn sẽ yếu hơn nhiều đối thủ khác...nhưng điểm mạnh của Awesome đó chính là bản lĩnh...Awesome có thể làm hỏng một cơ hội,nhưng nếu có lần thứ hai thì sẽ khác hoàn toàn...điểm mạnh thứ hai của Awesome là càng bị dồn ép càng phát huy được bản năng sát thủ...

Khi bắt đầu kiểm soát được cú 1HBH thì em cũng chưa có ý nghĩ là sẽ thực hiện cú trái tay đó ở trên không...và cho đến một ngày đẹp trời,khi đang đứng lưới tập volley,em nhận thấy có những lúc bạn tập đưa những đường bóng hơi cao về bên trái...em chợt nhận ra rằng sao mình không 1HBH luôn nhỉ......và em tiếp tục thử thêm 2,3 lần đánh nữa...Phải nói rằng khi 1HBH từ trên cao xuống cảm giác thật tuyệt vời...cú đánh đó giúp em có thêm sự tự tin,sự quyết đoán,và lối chơi lên lưới trong đánh đôi của em sẽ đa dạng hơn!

Để luyện được cú này điều đầu tiên ace phải kiểm soát được đường bóng mà mình đánh ra:

1.Phải biết líp bóng,biết đè bóng,biết nương theo lực của bóng...

2.Phải biết đánh những đường bóng trên cao,phải có cảm giác khi đánh bóng " Sống ":bóng " Sống " là bóng chưa chạm đất...

3.Điểm chạm bóng vẫn như bình thường(Đánh chéo góc(chéo xuôi)>bóng trước người,Đánh chéo ngược>bóng sau người,Đánh đường thẳng>bóng ngang người).

4.Phải mở vợt ra bộ sớm hơn khi đánh những đường bóng trên không...

5.Khi bắt đầu tập đánh kiểu này,nên đánh những đường bóng chéo xuôi cho quen tay,quen mắt...(đánh bóng trước người cho thoải mái...)

6.Bạn đứng ở vị trí volley và nhờ bạn tập đưa cho ta những đường bóng cao vừa tầm và nhẹ để tập,sau khi quen tay,ta lùi xuống vạch ngang ở ô giao bóng để 1HBH trên không tầm xa...

7.Khi bắt đầu tập bạn nên mở vợt sớm và ngắn...tập đè ( đẩy ) bóng từ trên cao xuống ( giữ chắc cổ tay và đè bóng nửa chừng,hay hết tay tùy theo cảm nhận của bạn ).Sau vài lần đánh có cảm giác thì bạn tập thêm động tác vuốt bóng,líp bóng trên không...động tác đánh này nếu bạn có cổ tay khỏe sẽ dễ tập hơn...

8.Lưu ý:Khi đánh bóng trên không(đánh bóng "Sống") bạn nên tính toán độ cao của bóng so với lưới:Nếu độ cao của bóng cao hơn lưới nhiều thì bạn có thể đánh được hai cách là đè bóng(bóng k xoáy nhiều)và líp bóng.Nếu độ cao của bóng bằng lưới trở xuống thì bạn nên líp bóng,vuốt bóng cho an toàn.

@@:Cú 1HBH trên không này BIGSNAKE chỉ tập trong 15 phút là áp dụng vào trận đấu luôn.Chúc các bạn tập tốt
    Cú này giống Swingvolley nhưng nó được thực hiện bên trái phải không bác? Em cũng đã thử được vài lần, nhưng cũng chỉ dừng lại ở mức cảm giác bóng + ngẫu hứng + ngày đẹp trời chứ chưa tập nghiêm túc. Nếu oánh được cú này thì đúng là hưng phấn tăng thêm vài bậc...

Trích dẫn Gửi bởi caotrung0418
    Em chỉ đánh được bóng sống FH chứ BH 2H của em đánh bóng sống chưa tốt, đang ráng luyện cho thành Serana William ạ
    Em đang chơi 2HBH,với cách cầm này khi lên lưới volley em sẽ có lợi thế hơn 1HBH chứ nhỉ,từ thế thủ volley chỉ cần chụp tay trái vào là xong đời đối thủ rồi còn gì

Cú này thì em có thử nhiều lần rồi nhưng là thử khi khởi động kg à, chứ vào trận thì chưa bao giờ vì tính chủ động kg có và hoàn toàn quên nó luôn vì toàn là volley cắt kg ah. Rất ngưỡng mộ cú BH1 tay của SP.

Trích dẫn Gửi bởi Hau RF
    Cú này thì em có thử nhiều lần rồi nhưng là thử khi khởi động kg à, chứ vào trận thì chưa bao giờ vì tính chủ động kg có và hoàn toàn quên nó luôn vì toàn là volley cắt kg ah. Rất ngưỡng mộ cú BH1 tay của SP.
    Hehe, anh lớp trưởng dạo này toàn cắt chứ làm gì còn bung nữa, nói gì đến cú "rờve trên không"

Em cũng hay (và thích) đánh BH1H tầm cao nên những trái banh lỏng lỏng phía gần lưới đánh rất sướng.

Theo em nghĩ để đánh BH1H tốt cần phải mạnh dạn đánh, sau này sẽ tự tin. Em thấy khi vào trận mọi người rất ít khi đánh BH1H, toàn cắt xẻo là chủ yếu, gặp trái nào ngon lắm thì cũng chỉ đánh an toàn qua.

HAHA , bữa trc , trời mua ngồi nói chuyện với anh Rắn To, bảo là giải ATP Chalanger Final có ku GURU người Rumani bung 1 tay mà nhảy lên wanh mất bóng lun, chưa gì thì đã có anh BigSnake người Việt Nam làm đc rồi.....hay thật.......

Em cũng đã có tập qua cú này, em cũng đanh BH1H, nhưng chưa thực sự áp dụng, chỉ toàn tập để cảm giác bóng.

Chà,

Thật ra quả đó bóng hôm đó em nhận thấy cao hơn vai rất nhiều, mà pák ấy vưỡn swing đè bóng được cho nên thật là 1 cú B1H swing-volley đẳng cấp!

hôm đó bác Vita có quay video , vậy bác tranh thủ úp lên đoạn đó hoặc cả trận để bà kon chiêm ngữong đi !

Cặp KG có lối đánh lên lưới rất khó chịu. Nếu trận chung kết ko phải là Bigsnake - Hoàng nhỏ thì chiếc cup đã về tận KG rùi

Rất đáng khen Hoàng vì chơi trận ck hay hơn trận bk