Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

BigSnake *cú sát thủ = Trái Tay trên lưới*

Hôm qua trận chung kết giữa BigSnake + Awesome VS Tín KG + Tứ KG .

Big nhảy lên tung ra 2 cú sát thủ rờ ve bung trên cao ngay sát lưới chứ không bắt vô lê hoặc smash. Theo mình thì đó là 2 cú đánh đẹp nhất trận đấu. 2 cú đó đều gây bất ngờ cho đối thủ vì quá chính xác và uy lực , cũng như gây ra 1 sự tán thưởng cho toàn bộ khán giả chỉ còn biết trầm trồ vỗ tay.

Theo mình thì sau khi nghĩ ngơi vài ngày để hồi phục công lực và tận hưởng niềm vui nho nhỏ với chiếc cúp đầu tiên của Big trong diễm đàn Viettennis, yêu cầu đồng chí Big vào phân tích và diễn giải cho anh em diễn đàn hiểu rõ thêm đôi chút về cú tuyệt chiêu đó để mọi người có dịp nghiên cứu và học hỏi thêm nếu có thể , để áp dụng trong tuơng lai hehehehe ( thí dụ như : cú đó Big đã luyện trong bao lâu , với cảm giác timming thế nào để có thể tung được chính xác, sữ dụng cổ tay để lắc .... )

Thanks .

Hoan hô... mong nhận được chia sẽ của bác Bigsnake.... nếu có video thì càng tốt....

Trích dẫn Gửi bởi haidang

Big nhảy lên tung ra 2 cú sát thủ rờ ve bung trên cao ngay sát lưới chứ không bắt vô lê hoặc smash. Theo mình thì đó là 2 cú đánh đẹp nhất trận đấu. 2 cú đó đều gây bất ngờ cho đối thủ vì quá chính xác và uy lực , cũng như gây ra 1 sự tán thưởng cho toàn bộ khán giả chỉ còn biết trầm trồ vỗ tay.

Theo mình thì sau khi nghĩ ngơi vài ngày để hồi phục công lực và tận hưởng niềm vui nho nhỏ với chiếc cúp đầu tiên của Big trong diễm đàn Viettennis, yêu cầu đồng chí Big vào phân tích và diễn giải cho anh em diễn đàn hiểu rõ thêm đôi chút về cú tuyệt chiêu đó để mọi người có dịp nghiên cứu và học hỏi thêm nếu có thể , để áp dụng trong tuơng lai hehehehe ( thí dụ như : cú đó Big đã luyện trong bao lâu , với cảm giác timming thế nào để có thể tung được chính xác, sữ dụng cổ tay để lắc .... )

Thanks .
    khen bác thắng chắc khen cả ngày(thật ấn tượng cú đó của bác thắng gv), hoàng nhỏ đánh trận đó cũng quá hay.

Khi em tham gia lớp "rờve bung" do bác Thắng đứng lớp, cũng có được học qua cú này. Bác Thắng gọi là cú "rờve trên không".

Từ lúc học đến giờ quánh được đúng 1 lần trong giải 12 con Giáp, thắng điểm winner sướng tê người

Trích dẫn Gửi bởi vinhnx
    Khi em tham gia lớp "rờve bung" do bác Thắng đứng lớp, cũng có được học qua cú này. Bác Thắng gọi là cú "rờve trên không".

Từ lúc học đến giờ quánh được đúng 1 lần trong giải 12 con Giáp, thắng điểm winner sướng tê người
    chỉ áp dụng 1 lần rồi winner luôn hả anh?

Trích dẫn Gửi bởi vinhnx

@vinhx : bác thiệt là có năng khiếu , khâm phục ah , 1 phát thọ giáo áp dụng ngay winner =D>

hôm qua trận chung kết 2300 giữa Bigsnake + Awesome vs Tính + Tứ KG hay quá , 2 tay vợt Tính Tứ đều chơi tay trái kiểu đánh gài bóng chìm lắc léo rất khó chịu , càng vào sâu càng đánh hay ! khi cặp này cân bằng được tỉ số 4-4 tôi nghĩ chắc có cuộc lội ngựoc dòng ngoạn mục rồi đây , và cũng để trả lại món nợ bị thua cặp Bigsnake + awesome 1-6 tại vòng bảng! Nhưng với bản lĩnh của Bigsnake + sự chắc tay từng đừong bóng của Awesome cặp Tính Tứ không thể làm cú ngựoc dòng và cũng không đòi lại đựoc món nợ tại vòng bảng được ! hôm qua bác Bigsnake thực hiện một cú đánh vô cùng đẹp mắt và bất ngờ mà ít có VDV nào ( kể cả các VDV chuyên nghiệp ) dám thực hiện vì độ khó của nó ! , thông thường khi bóng bay qua phía trái tay hơi cao thì các VDV thường hay thực hiện cú bắt vô lê trái tai ,nhưng trong tình huống này bác Bigsnake đã thực hiện 1 cú trái bạt tay đè bóng chính xác từng mili mét và mạnh khủng khiếp , sau cú này hình như cặp Tính Tú đã biết số phận của mình đã được định đoạt rồi ! Cảm ơn 4 VDV đã công hiến cho những người theo dõi trên sân một trận đấu mãn nhãn !

Bac nói đúng rồi hôm qua mình cũng có xem trực tiếp trên sân trận đấu rất hấp dẫn, cú trái 1 tay của bac Bigsnake quả là thương hiệu ngưỡng mộ quá

Trích dẫn Gửi bởi haidang

Thanks .
    Cảm ơn bác đã đến xem trận CK 2300.Phải nói rằng vào những thời khắc quyết định Awesome đánh hay hơn cả em.Đó cũng chính là điều em chờ đợi..tin tưởng trong giải đấu này.

Trong một giải đấu và nhất là rất lớn như giải Tổng Kết năm của diễn đàn Việt...con đường đi đến trận CK sẽ luôn chông gai...nhiều rủi ro...vì thế một cặp đôi nếu muốn đi đến cuối con đường Vinh Quang phải luôn thể hiện được sự tự tin,bản lĩnh và dày dạn trận mạc...Awesome Trình chỉ trong Top đầu phong trào nên khi đánh những giải như thế này chắc chắn sẽ yếu hơn nhiều đối thủ khác...nhưng điểm mạnh của Awesome đó chính là bản lĩnh...Awesome có thể làm hỏng một cơ hội,nhưng nếu có lần thứ hai thì sẽ khác hoàn toàn...điểm mạnh thứ hai của Awesome là càng bị dồn ép càng phát huy được bản năng sát thủ...

Khi bắt đầu kiểm soát được cú 1HBH thì em cũng chưa có ý nghĩ là sẽ thực hiện cú trái tay đó ở trên không...và cho đến một ngày đẹp trời,khi đang đứng lưới tập volley,em nhận thấy có những lúc bạn tập đưa những đường bóng hơi cao về bên trái...em chợt nhận ra rằng sao mình không 1HBH luôn nhỉ......và em tiếp tục thử thêm 2,3 lần đánh nữa...Phải nói rằng khi 1HBH từ trên cao xuống cảm giác thật tuyệt vời...cú đánh đó giúp em có thêm sự tự tin,sự quyết đoán,và lối chơi lên lưới trong đánh đôi của em sẽ đa dạng hơn!

Để luyện được cú này điều đầu tiên ace phải kiểm soát được đường bóng mà mình đánh ra:

1.Phải biết líp bóng,biết đè bóng,biết nương theo lực của bóng...

2.Phải biết đánh những đường bóng trên cao,phải có cảm giác khi đánh bóng " Sống ":bóng " Sống " là bóng chưa chạm đất...

3.Điểm chạm bóng vẫn như bình thường(Đánh chéo góc(chéo xuôi)>bóng trước người,Đánh chéo ngược>bóng sau người,Đánh đường thẳng>bóng ngang người).

4.Phải mở vợt ra bộ sớm hơn khi đánh những đường bóng trên không...

5.Khi bắt đầu tập đánh kiểu này,nên đánh những đường bóng chéo xuôi cho quen tay,quen mắt...(đánh bóng trước người cho thoải mái...)

6.Bạn đứng ở vị trí volley và nhờ bạn tập đưa cho ta những đường bóng cao vừa tầm và nhẹ để tập,sau khi quen tay,ta lùi xuống vạch ngang ở ô giao bóng để 1HBH trên không tầm xa...

7.Khi bắt đầu tập bạn nên mở vợt sớm và ngắn...tập đè ( đẩy ) bóng từ trên cao xuống ( giữ chắc cổ tay và đè bóng nửa chừng,hay hết tay tùy theo cảm nhận của bạn ).Sau vài lần đánh có cảm giác thì bạn tập thêm động tác vuốt bóng,líp bóng trên không...động tác đánh này nếu bạn có cổ tay khỏe sẽ dễ tập hơn...

8.Lưu ý:Khi đánh bóng trên không(đánh bóng "Sống") bạn nên tính toán độ cao của bóng so với lưới:Nếu độ cao của bóng cao hơn lưới nhiều thì bạn có thể đánh được hai cách là đè bóng(bóng k xoáy nhiều)và líp bóng.Nếu độ cao của bóng bằng lưới trở xuống thì bạn nên líp bóng,vuốt bóng cho an toàn.

@@:Cú 1HBH trên không này BIGSNAKE chỉ tập trong 15 phút là áp dụng vào trận đấu luôn.Chúc các bạn tập tốt

Em chỉ đánh được bóng sống FH chứ BH 2H của em đánh bóng sống chưa tốt, đang ráng luyện cho thành Serana William ạ