Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Backhand 1 tay - Xử lý bóng cao

Cú trái một tay có một vẻ đẹp thật lãng tử,làm mê hoặc tất cả những đệ tử của trường phái đẹp trong tennis>Tuy nhiên cú trái một tay có 1 nhược điểm chết người,thường bị các tay vợt trái 2 tay tận dụng triệt để : Đó là rất khó khi xử lý khi bóng cao,cồng. Ví dụ điển hình là Nadal,Nole.. đã áp dụng khi đối kháng với Fed

Em sưu tầm được clip này , hướng dẫn cú xử lý bóng cao cho các tay vợt trái 1 tay : Em tin rằng ,các bác trái một tay sau khi xem sẽ ...ấn cho iem một nhát thank! ( Nếu Fed xem clip, chắc Móm cùng làm như thế! He! He!)

Chính ra bác phải gửi clip này cho Fed sớm hơn mới phải chứ nhỉ. Thua Nole hôm qua mất rồi. Tiếc cho Fed không biết clip này của bác Like. Hehehehe

Trông đơn giản thế thôi nhưng thách thức lớn nhất là làm sao đánh được bóng vào sân khi contact point ở tầm cao như vậy

với cú BH1H thì điểm quan trọng nhất là setup chân, vai và mặt vợt. Đặc biệt là chân, chỉ sai 1 chút đã khó đánh bóng như ý rồi nữa nà lại nhẳy tưng lên. Em sẽ thử xem có làm được không.

Cú Air-Backhand này nhìn nó sao sao ấy... BH1H cơ thể giống cái compa, nhảy lên mất cái trụ nhìn nó yếu ớt và kỳ kỳ gì đâu ấy. Còn cú Air BH2H dáng đẹp hơn nhiều.

Nói chung theo em cú này không nên tập... hì hì...

Trích dẫn Gửi bởi phpcanban
    Cú Air-Backhand này nhìn nó sao sao ấy... BH1H cơ thể giống cái compa, nhảy lên mất cái trụ nhìn nó yếu ớt và kỳ kỳ gì đâu ấy. Còn cú Air BH2H dáng đẹp hơn nhiều.

Nói chung theo em cú này không nên tập... hì hì...
    Chém gió dữ quá vậy, tối nay cầm vợt nói chuyện. He he...

dĩ nhiên theo lý thuyết : banh cao thì phải nhảy lên đè xuống , nhưng quan trọng là làm sao để làm dc

ngay cả backhand 2 tay air shot cũng ko phải dễ đâu , nhìn thì vậy thôi chứ cũng khó tương đương cái này o_O

nhưng e để ý a Wang ( Văn ) chơi chiêu này hơi bị ghê đó ))))))))))))

Em tưởng tượng cú này giống như mình đứng trên thuyền bắn khẩu đại bác ấy, không thăng bằng được đâu, mà có thực hiện được thì lưới nó cũng hốt. Em thì chắc chắn không xơi được cú này rồi. Cao quá thì em cắt hoặc cho qua đầu chứ không xơi quả này, nếu vẫn với tới bóng thì em sẽ oánh thế này:

Các bác ném cho em mấy cục đá để em rút kinh nghiệm nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Fed_Storm
    Em tưởng tượng cú này giống như mình đứng trên thuyền bắn khẩu đại bác ấy, không thăng bằng được đâu, mà có thực hiện được thì lưới nó cũng hốt. Em thì chắc chắn không xơi được cú này rồi. Cao quá thì em cắt hoặc cho qua đầu chứ không xơi quả này, nếu vẫn với tới bóng thì em sẽ oánh thế này:

Các bác ném cho em mấy cục đá để em rút kinh nghiệm nhé.
    Cú Air BH1H của em đẹp hơn trong clip đó sư đệ

Phải nói là trong CLB Bung em là người Bung đẹp nhất, tiếc là ở xa ko thường xuyên ra sân để anh em học hỏi
    --- Bài viết bổ sung ---
    Trích dẫn Gửi bởi Quang DELTA Le
    dĩ nhiên theo lý thuyết : banh cao thì phải nhảy lên đè xuống , nhưng quan trọng là làm sao để làm dc

ngay cả backhand 2 tay air shot cũng ko phải dễ đâu , nhìn thì vậy thôi chứ cũng khó tương đương cái này o_O
    BH2H do vung vợt theo vòng tròn vắt ngược lên vai nên thế nhảy dễ hơn, lực mạnh hơn nhiều.

BH1H đánh xong đưa tay hướng ra trước nên lực yếu đi rất nhiều, chưa kể bị mất bộ chân (rất quan trọng) Tụi em suốt ngày đánh Bung nên "ngộ" cái vụ này dữ lắm... hì hì..

he...cảm ơn lời động viên của A, em cũng nhận được lời động viên của thầy, làm em phấn khích lắm, có điều em chưa khi nào xem em thực hiện cú này, chỉ xem ảnh, có lẽ phải quay xem lại mới được. Em cũng rất tiếc vì k được thầy chỉ bảo thường xuyên, em với thầy mà gặp nhau là trò chuyện không biết chán. Phải nói thầy trả lời rất nhiệt tình và cặn kẽ...hẹn tháng 6 em sẽ trở lại và lợi hại gấp 2...