Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 30 của 30

Trích dẫn Gửi bởi Mr.Zany
    Em thấy kiểu air 1 tay của em bé này có thể tập được các bác ợ, bộ chân di chuyển vẫn quan trọng nhất và khi nhẩy thì lấy trụ là chân trái để cơ thể có thể quay hướng lên phía trước tạo thêm khơ khớ nhiều lực
    Đồng ý với bác, có vẻ dễ tập hơn. Thanks

Trích dẫn Gửi bởi Mr.Zany
    Em thấy kiểu air 1 tay của em bé này có thể tập được các bác ợ, bộ chân di chuyển vẫn quan trọng nhất và khi nhẩy thì lấy trụ là chân trái để cơ thể có thể quay hướng lên phía trước tạo thêm khơ khớ nhiều lực
    Đồng ý với bác, có vẻ dễ tập hơn. Thanks

Tớ cũng mê backhand one hand, nhìn đẹp và dễ móc mang cá nhưng thật là mệt mỏi với những trái banh còng cao dạng lip-lop. Chỉ còn cách cắt mà cắt thì dễ bị lưới vồ quá.

backhand 1 tay thường là khó đánh là mồi ngon cho lưới và là nơi dễ lấy điểm,dễ khai thác trong đánh đôi,không biết mấy bác khác thì sao,chứ em là thấy như vậy

đúng rồi đó khắc tinh của backhand 1 tay mà
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Phong
    Tớ cũng mê backhand one hand, nhìn đẹp và dễ móc mang cá nhưng thật là mệt mỏi với những trái banh còng cao dạng lip-lop. Chỉ còn cách cắt mà cắt thì dễ bị lưới vồ quá.

Tối nay thử liền

trái 1 tay luôn là vấn đề muôn thuở nhưng lỡ đam mê rồi không thể bỏ được

Em 1 tay bóng cao, bóng toàn bay sang sân bên cạnh

Với cú BH 1 tay trên cao, Bác Bigsnake đã có hướng dẫn là đánh tương tự bình thường, nhưng đầu vợt cao hơn cán vợt và ngang vai. Đấy chính là cú líp với dầu vợt vẫn đi từ thấp lên cao.

Nếu đánh theo clip thì khó chơi lắm vì không ổn định.

Trích dẫn Gửi bởi Like.ten
    Cú trái một tay có một vẻ đẹp thật lãng tử,làm mê hoặc tất cả những đệ tử của trường phái đẹp trong tennis>Tuy nhiên cú trái một tay có 1 nhược điểm chết người,thường bị các tay vợt trái 2 tay tận dụng triệt để : Đó là rất khó khi xử lý khi bóng cao,cồng. Ví dụ điển hình là Nadal,Nole.. đã áp dụng khi đối kháng với Fed

Em sưu tầm được clip này , hướng dẫn cú xử lý bóng cao cho các tay vợt trái 1 tay : Em tin rằng ,các bác trái một tay sau khi xem sẽ ...ấn cho iem một nhát thank! ( Nếu Fed xem clip, chắc Móm cùng làm như thế! He! He!)
    Đúng là BH1T kỵ bóng cao thiệt, em cũng mới ti toe chơi tennis và cũng sử dụng cú trái 1 tay, nói chung đẹp ổn định thì cho cảm giác rất thích. Nhưng bóng cao ngang đầu thì rất dễ đánh hỏng.