Kết quả 1 đến 10 của 10

Lỗi kĩ thuật: TÔI KHÔNG THỂ KIỂM SOÁT CÚ TRÁI, BANH KHÔNG ĐI NHƯ TÔI MUỐN!!!!

Nguyên nhân:

Nếu bạn đán quả trái không đều tay, khi thì bóng rơi quá gần và lúc lại rơi quá xa, bạn lại vận dụng quá mức trong khi vực đánh bóng. Bạn hãy nhớ rằng vợt nghiêng đi 1độ đã có thể làm cho bóng rơi chệch đi từ 1m50 đến 2m, nó cũng có thể xảy ra đúng như vậy với quả phải.
    Khắc phục:

+ Hãy nắm vợt kiểu Eastern. Kiểu cầm vợt này tạo cho bạn sự ổn định lúc đánh bóng hơn bất kì kiểu cầm vợt khác và đòi hỏi bạn điều chỉnh cổ tay ít hơn để đưa ra đầu vợt thẳng đứng lúc chạm bóng. Nếu không có sự điều chỉnh khó khăn đó, mặt vợt sẽ bị mở lúc chạm bóng, vậy kết quả của đường bóng là ra ngoài.

+ Hãy tập trung giữ cho đầu vợt được cố định và cổ tay được khóa chặt khi bạn xoay người đánh vào bóng. Nó sẽ giúp bạn tránh được kiểu lấy đà với một thân thể cứng ngắc trong khi để cổ tay lỏng lẽo

+ Hãy cũng cố các cơ duỗi để gia tăng sự kiểm soát của cánh tay khi chạm bóng. Một bài tập hằng ngày có hiệu quả là tập lấy đà quả trái với cây vợt vẫn còn nằm trong bao để tập có được đồ bền và dẻo dai các cơ duỗi. Hãy tăng trọng lượng lên từ từ báng cách bỏ một, hai hoặc ba quả bóng vào trong bao vợt sau vài tuần tập luyện. Một bài tập dễ dàng nhưng rất có hiệu quả là bóp một quả bóng cũ với bàn tay ngửa ra sau và cánh tay duỗi thẳng. Bạn sẽ cảm thấy và cảm nhận được các cơ duỗi đang hoạt động.

Thank . Bai viet hay.

Em xin lỗi bác Tín!

Thật sự em đọc nhưng không hiểu, em trái 1 tay nhưng căn cự ly ko chuẩn nên thành thử không điều khiển được trái banh vô sân được.

Bác nói kỹ hơn chút được ko ạh!

Cảm ơn bài viết hay!

Trích dẫn Gửi bởi Federson
    Em xin lỗi bác Tín!

Thật sự em đọc nhưng không hiểu, em trái 1 tay nhưng căn cự ly ko chuẩn nên thành thử không điều khiển được trái banh vô sân được.

Đọc xong bài này của bác Tín thì điều đầu tiên mình hiểu là:nếu muốn kiểm soát cú trái thì nên cầm vợt theo kiểu Eastern...còn những điều tiếp theo là để cải thiện tốt hơn cho cú trái

Bác cũng có thể pm hỏi hai bác "phuongnam và mychinh"vì hai bác này hiểu đấy ạ.

Trích dẫn Gửi bởi Federson
    Em xin lỗi bác Tín!

Canh tự ly không chuẩn thì đành bó tay.

Làm sao để mình có thể vung tay đánh cú trái tay đều như Fer..là ok

Thank pác. Em mở vợt khi tiếp xúc không thẳng nên nó ra ngoài. để luyên theo pac vài tháng kết quả ky vọng tốt hơn

Cảm ơn bài viết hay!

Thanks bác về bào viết