Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 50

Trích dẫn Gửi bởi oldboyhn
    Đa phần những người đánh BH1H kiểu phong trào ở VN là do hiểu và đánh chưa đúng, đa phần là dùng lực vung cánh tay và cổ tay là chủ yếu nên chưa thấy được sự lợi hại của BH1H. Thực ra nếu các bạn dùng được lực hông và vai cộng thêm bộ tốt nữa thì sẽ thấy sự lợi hại của BH1H rõ ràng hơn. Ở trên bác Yonexman nói BH1H hay ăn rùa thì chứng tỏ bác cũng chưa hiểu biết rõ về BH1H đâu!!! Mình trước khi học BH1H đã đánh và sử dụng cú BH2H rất hiệu quả (nhất là trong đánh đối)... không tin bác nào chơi lưới hay khẳng định dùm em xem là bắt người BH1H dễ hơn người dùng BH2H hay là ngược lại??? Đa phần câu trả lời là No... các bác thử kiểm nghiệm xem nhé!!!

Nói thêm tí nữa là tập BH2H bao giờ cũng đơn giản và dễ tập hơn BH1H rất nhiều, đa phần những thầy dậy không chuyên ở VN đều khuyên dùng BH2H vì dễ lấy tiền của học viên hơn là BH1H.>..
    em cũng thấy Bóng BH1H khó đoán hơn BH2H (chỉ đến lúc ng ra vợt rồi mới bít họ đánh vào đâu).

Quan sát các thầy dậy bóng ở HN, em thấy không nhiều thầy đánh BH1H (hiểu thấu đáo về BH1H lại là chuyện khác nữa), trong khi BH2H thì dễ đánh trúng bóng hơn nhiều

Nhưng cũng vì dạy và học BH2H dễ hơn nên tỷ lệ bị elbow do đánh sai động tác trong BH2H nhiều hơn.

Bai viet hay.tks

về khoản art thì ko cần phải bàn cãi rồi; hầu hết ace muốn tập bh1h vì mê kiểu đánh đầy chất tài tử của Federer thay vì chạy huỳnh huỵch đánh bh2h như Nadal chẳng hạn

nhưng nói về sự "khó đoán" banh thì cái này còn tùy thuộc vào trình của người đánh. Mình từng gặp 1 cao thủ đánh bh2h dấu tay rất hay khi đối phương đứng lưới thì thường ko đoán trước được bóng sẽ đi về bên nào cho đến khi bóng chạm vợt.

1 điểm mình vote cho bh2h đó là sự ổn định, sự "đều" khi đánh bóng; chính vì điểm này mà hầu hết các tay vợt số má ATP hiện nay chủ yếu sử dụng bh2h.

1 thiên tài bh1h đầy hào hoa như Federer thì có lẽ còn lâu lắm chúng ta mới thấy đc người thứ 2.

còn "dễ lấy tiền" của học viên thì có lẽ là bác oldboyhn nói cho vui; chứ nếu hv yêu cầu thì chắc chắn thầy sẽ dạy thôi nhưng để cho dân phong trào thì tập bh2h sẽ dễ tập hơn, khi mới chơi sẽ thấy ổn định và hiệu quả hơn.

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Bẹt
    em cũng thấy Bóng BH1H khó đoán hơn BH2H (chỉ đến lúc ng ra vợt rồi mới bít họ đánh vào đâu).

Quan sát các thầy dậy bóng ở HN, em thấy không nhiều thầy đánh BH1H (hiểu thấu đáo về BH1H lại là chuyện khác nữa), trong khi BH2H thì dễ đánh trúng bóng hơn nhiều

Nhưng cũng vì dạy và học BH2H dễ hơn nên tỷ lệ bị elbow do đánh sai động tác trong BH2H nhiều hơn.

Thường những người có chuyển động hình thể tốt, eo và thân trên linh hoạt sẽ dễ đánh BH 2H hơn, còn những người thiên về sự tinh vi và sử dụng tay nhiều hơn thì thích BH 1H, còn nếu nói khó học thì cả BH 2H hay 1H đều khó như nhau nếu muốn đánh chết đối phương trong 1 nốt nhạc mà không hư

BH 1H hay BH 2H em đều đánh được cả, chỉ có 1 vấn đề nhỏ thôi là cả 2 đều out hết

vừa tập 1 tay vừa đánh 2 tay, nói chung xài 2 loại trái tay luôn được không nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi Blueno
    vừa tập 1 tay vừa đánh 2 tay, nói chung xài 2 loại trái tay luôn được không nhỉ
    Cái này bác hãy hỏi Jo-Wilfried Tsonga thì rõ nhất! Một người có lối chơi đầy ngẫu hứng.

Trích dẫn Gửi bởi quacquac
    BH 1H hay BH 2H em đều đánh được cả, chỉ có 1 vấn đề nhỏ thôi là cả 2 đều out hết
    E cũng vậy, chả biết banh đi đâu

Vẩn biết 2 tay tốt hơn nhưng cứ đánh chậm và out. Vẩn dùng cắt 1 tay. Hĩ hix hy vọng năm này sẽ khác

Em thích BH1H của Fed và thích những trận tennis có tay vợt sử dụng BH1H nhưng em lại uýnh BH2H của Rafa đơn giản là vì ngày xưa thầy em dạy chỉ dạy BH2H. BH2H dùng tốt cũng lợi hại và không kém phần đẹp mắt đấy thôi...