Trang 3 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 111

Trích dẫn Gửi bởi huy_rovebung
    @Bi ơi, giờ em chuyển sang oánh BH2H rồi phải ko?

@ServerDoctor.ace: hôm nào bác làm một bài về BH1H nhé bác, em ngóng từng ngày ạ
    Em lại định bắt anh đem chuông đi đánh xứ người à, Siêu đại cao thủ 1HBH ở đây rồi còn gì. Hôm nay vô mà mưa quá, toàn nhậu

SD.ace

Trích dẫn Gửi bởi Tomcatvn
    "Số cầm của tay trái là 7 và tay phải là 2 (với người thuận tay phải). Điểm tiếp xúc bóng xa người nhất trong 4 kiểu nên rất phù hợp đánh ôm sân và tấn công mở góc rộng"

Rất nhiều tài liệu nói tay cầm phải là số 6 và 2. Tôi lúc đầu đánh 7/2 vì nó tự nhiên và phù hợp với cú Fh cầm số 3, sau đó phải ép mình cầm 6/2...riết rồi đổi luôn Fh thành số 4. Cầm 6/2 ưu điểm đánh mạnh và an toàn hơn, nhược điểm là chuyển chậm và đánh banh thấp, cắt chìm trái không tốt.
    Độ mở dẻo của khớp mỗi người mỗi khác nên kỹ thuật chuẩn chỉ đưa ra theo logic của cấu tạo cơ thể người nói chung. VD continental là tốt nhất cho cả Bh và Fh Volley nhưng có những bác phải chấp nhận xoay hẳn sang từng bên vì trung dung ở giữa thì ngượng nghịu không đánh bên nào nào ra hồn. Bác chú ý chi tiết như vậy là quá hay vì nhiều ae ko đưa số tay cầm vào danh sách kiểm tra và thay đổi trong mỗi lần lên kế hoạch nâng trình.

Servedoctor.ace

Trích dẫn Gửi bởi Awayhuy

OK, e sẽ up thêm tấm hình về tư thế cầm vợt và lối đánh của e để nhờ bác " đặt tên " cú 2HBh của e dùm

_Hình :
    _Lối đánh : nhờ kinh nghiệm đánh lâu năm nên cảm giác của e ổn. e có thể đánh 2HBH chéo sân, đánh dọc dây, đánh lốp líp, đánh mở góc, 2HBH của e còn có thể đôi công đc banh mạnh, banh tạt bằng cách đánh trả Topspin! Lúc này mặt vợt e thường cầm là tay phải số 2, tay trái số 7. Và đường bóng thường là Flash, e mở vợt rất sâu mới đánh. BH của e có thể tấn công banh cắt, banh chém bằng Topspin tăng lực, lúc này có thể e chuyển qua cầm tay phải số 1,5 còn tay trái số 7,5. Trường hợp này e thường mở vợt vòng từ sau lên đầu, chân khụy sát xuống mặt sân. nếu trường hợp banh đối phuơng đi cực xoáy và nảy cao ( nhất là các đối thủ thuận tay trái ) thì e có thể phản đòn đc bằng cú BH giống Safin như hình dưới, mà giang hồ thường gọi là " chó...đái " ( từ chuyên môn của cú đó là gì e pó tay, sẵn nhờ bác chỉ luôn )

@Hình 2HBH " chó..đái"

_Trên đây là toàn bộ cách đánh của e theo nhận định cũng của...em Nói chung e cảm thấy thoải mái với BH của mình và ko gặp trục trặc nhiều với các kiểu đánh bóng của đối phương. Nên cái cốt lõi vấn đề sau khi e nêu mọi thứ ra là để nhờ bác xác định giúp, đánh như thế ổn chưa và 2HBH của e thuộc kiểu nào trong 4 kiểu 2HBH mà bác đã giới thiệu. để e tăng thêm thông tin và hiểu biết về chính cú quả hằng ngày của mình.

chứ ae cứ kêu 2HBH của e thuộc kiểu.."C/C" , nghe khó chịu quá
    Tks bác Doctor trước
    Hẹn sau lễ nhé, em chỉ mang iPad nên ko nhìn rõ 2 chiêu của bác được

SD.ace

danh dep qua

Anh Truong nhom oi,em co nick moi roi

Trích dẫn Gửi bởi ServeDoctor.ace
    Hẹn sau lễ nhé, em chỉ mang iPad nên ko nhìn rõ 2 chiêu của bác được

SD.ace
    Ok bác, tks bác. Vậy là sau lễ e thoát cái danh BH C/C rồi

Ok bác, tks bác. Vậy là sau lễ e thoát cái danh BH C/C rồi
    Sau lễ 1 sự kiện chấn động làng banh nỉ thế giới sẽ diễn ra tại VN với sự chứng kiến của bác SER.DOC và AWAY HUY. Cú B2H siêu đẳng trước giờ chưa từng có ra đời với tên gọi BACKHAND C C . Thân mời anh em làm chứng

Trích dẫn Gửi bởi kangkuru
    Sau lễ 1 sự kiện chấn động làng banh nỉ thế giới sẽ diễn ra tại VN với sự chứng kiến của bác SER.DOC và AWAY HUY. Cú B2H siêu đẳng trước giờ chưa từng có ra đời với tên gọi BACKHAND C C . Thân mời anh em làm chứng
    Mà C/C là gì vậy

SD.ace

Trích dẫn Gửi bởi ServeDoctor.ace
    Mà C/C là gì vậy8->

SD.ace
    " 1 phần thân thể "của chúng ta mà các chị em rất " hào hứng " khi nhắc về nó

" 1 phần thân thể "của chúng ta mà các chị em rất " hào hứng " khi nhắc về nó
    Bây giờ thì em đã hiểu...