Trang 9 của 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 CuốiCuối
Kết quả 81 đến 90 của 110

Trích dẫn Gửi bởi 3GS
    Em chẳng dám bàn ra nhưng em cảnh báo nếu các bác triển khai dự án này ngay thời điểm này thì tiền mất tật mang, cái cơ chế hiện nay nó ko cho phép các bác đầu tư theo cách này. Em nói thật lòng bây giờ em cho con em đi học tennis đánh hay hơn Minh Quân cả 10 lần rồi để con em và gia đình em được hưởng cái gì ???

Hay lại phải bỏ tiền túi của mình ra "đút lót" để được đi đánh ở giải này, đi đánh ở giải khác mà mình phải bỏ tiền cho con mình đi, trong khi nếu đầu tư cho con mình từ nhỏ đến lúc thành tài thì tổn thất tài chính không hề nhỏ.

Cái quan trọng hiện nay là cái lợi mang lại khi con em chúng ta chơi tennis ở trình độ cao không có vì thế không thuyết phục được nhiều ng sẽ bỏ tiền đầu tư cho con em họ..

Viên gạch đầu tiên các bác nên đặt là làm sao có 1 cái cụm 10 sân cho diễn đàn trước đi, rồi từ đó muốn dạy ai theo cách nào nó cũng tương đối dễ. Mà muốn đạt cái nhỏ nhoi này thì chắc nếu tiền làm sân ko cũng tốn tầm 6 tỷ (hên xui). Cái này là đầu tư sinh lợi trước mắt, có cái lợi này mang nuôi những cái khác nó thiết thực hơn là những việc hiện nay các bác đang bàn.

Những việc các bác đang bàn chắc vài chục năm nữa chưa chắc thực hiện được.....Kính
    Cám ơn em đã quan tâm và cho ý kiến...Anh và mọi người rất cần những sự nhận xét thẳng thắn,khách quan như em

Trích dẫn Gửi bởi Sơn-Vitar
    Xin thông báo với tất cả các bác là đã có thớt mới đúng với nội dung thảo luận...bên thớt:Ý tưởng thành lập công ty cổ phần đào tạo vận động viên Tennis thành tích cao.Mời các bác quan tâm qua đó cho ý kiến nhé!

LINK: http://viettennis.net/diendan/thao-l...-tich-cao-4066
    Mình đã copy 1 số bài thảo luận chính qua thớt bên kia rồi nhé!

Lâu rồi kg thức khuya làm việc, giải lao quay qua VietTennis lại thấy bài hay.... và lại trăn trở.... và lại kg ngủ được. Thôi tạm thời sao nhãng công việc để chiều theo cái tình yêu Tennis mà comment vậy.

Đọc bài của bác tuan_tuan, Phát thấy có rất nhiều câu hỏi Ai.

- Ai dám xung phong nhận huấn luyện đúng bài bản

- Ai dám đứng ra bảo vệ về pháp luật

- Ai đóng góp cái gì

- Ai xung phong làm lãnh tụ

Lịch sử dân tộc Việt lúc nào cũng cần chữ "Ai" trong tất cả các việc từ nhỏ đến lớn. Ví dụ việc nhỏ nhất khi Phát dạy con trong gia đình. Việc nhỏ nhất là thấy rác trong nhà mình. "Ai" là ng nhặt nó lên ba hay mẹ hay chị hai hay em gái út....??? và Phát dạy con "đây là nhà của cả gia đình" con hãy nhặt nó lên và hãy vui vì con đã hy sinh cái tôi của mình để đóng góp cho gia đình "mà con yêu thương" liền sau Phát hỏi "Con có yêu thuơng gia đình này kg?". Bé nhà Phát từ đó về sau hay khoe là con đã yêu ba yêu mẹ và làm việc này việc kia..... Dù thỉnh thoảng vẫn hay ấm ức con kg phải là ng xả rác...

Mong rằng một ngày nào đó, dân tộc Việt sẽ có một ng "Ai" theo yêu cầu của bác tuan_tuan để tennis nước nhà có thể sánh vai các cường quốc năm châu.

Phát tự hỏi, dân tộc ta hiện nay kém may mắn kg có 1 ng "Ai" như vậy. Hay chúng ta mỗi ng "Ai" ráp lại được kg? Nghĩa là chúng ta có nhiều "Ai" thì có được kg "CHUNG TAY LÀM NÊN GIẤc MƠ"? Mỗi ng chúng ta tự nhận một chữ "Ai" để duy trì ngọn lửa này, nó sẽ tạo nên cái khí của dân tộc, từ cái khí đó, sẽ dần dần hun đúc và tạo nên nhân tài một ngày kg xa....

Dân tộc từ 1000 năm đô hộ giặc Tàu, 100 năm đô hộ giặc Tây, kg phải ngay ngày đầu bị đô hộ mà tự dưng có ngay một lãnh tụ.... mà lãnh tụ được sản sinh từ khí của dân tộc, vậy hãy góp tay tạo nên khí từ bây giờ. Có thể chúng ta sẽ kg thành tựu, nhưng con ta sẽ thành tựu hoặc cháu ta sẽ thành tựu hoạc ngàn đời sau sẽ thành tựu....

Mong rằng ta có nhiều ng góp khí và những người bất chí cũng "CHUNG TAY LÀM NÊN MỘT GIẤC MƠ" từ bây giờ....

Vài dòng tản mạn... xin lỗi vì đã làm phiền các bác.... viết văn chẳng mạch lạc........ chúc các bác một đêm ngon giấc.... còn tui chắc hổng ngủ được kg phải vì chữ "Ai" mà để nghĩ xem mai tui làm gì......

Trích dẫn Gửi bởi tuan_tuan
    Ai dám viết mà có bài để đăng?

Ai dám cho đăng để mà có người viết?

Bác đừng tìm tòi làm gì ... coi chừng hại lây tới bác!
    Bác ngủ rồi sao. Tiếc quá. Khi nào online thì trả lời nhé. Nếu không đúng thì thôi. (Chỉ là cảm giác)

Thanks

Trích dẫn Gửi bởi PhatIT

còn tui chắc hổng ngủ được kg phải vì chữ "Ai" mà để nghĩ xem mai tui làm gì......
    Tôi gợi ý cho bác ngày mai làm gì nè:

1- Theo lý luận phương Tây ngày nay, làm gì phải có nhân sự trước.

Bác cứ nêu rõ điểm mạnh của bác, sở trường là gì, và đừng quên rằng bác có thể mời bao nhiêu người đi ăn đám cưới của bác, và họ chịu đi, thì bác đến mời họ tương tự và ... thuyết pháp!

2- Theo cách ngày xưa thì Bác viết bài như Hịch tướng sĩ ngày xưa kêu gọi giết giặc ... dốt cái lợi của tennis. Vài ý:

- Bạn muốn học tennis (hay muốn cho con em học) mà không tìm được chổ nào rẻ tương đương mà chất lượng cao hơn? Tui có thể chỉ bạn nơi được *** người công nhận. Nếu bạn học xong mà không hài lòng thì tôi xin hoàn lại cho bạn số tiền mà bạn trả, nhưng bạn phải cho tôi biết lý do vì sao, và chỉ cho tôi nơi làm được như vậy với giá tương đương!

- Bạn muốn học kiểu như tôi bao năm qua, để rồi mãi mãi không thấy được đâu là chân lý trong tennis, khiến tốn tiền xx tháng, học đi học lại mà vẫn không tiến bộ hay bạn muốn học một nơi có qui trình rỏ ràng, phương pháp làm việc khoa học có thể giúp bạn chỉ học một lần để đạt trình độ chơi mà bạn mong muốn mãi mãi?

Chỉ cần bạn nói cho tôi biết bạn muốn gì trong tennis, tôi có thể chỉ cho bạn nơi có thể giải quyết mọi nhu cầu của bạn, với giá tiền mà bạn có thể chi trả. Còn đây là những gì tôi chỉ được biết sau khi đọc được vài dòng ở đó mà chưa đóng đồng nào tiền học phí:

(Bác cứ trích những gì bác thấy hay ở cái diễn đàn này ra mà nói)

Cuối cùng, nếu các bạn muốn chung tay cùng tôi góp phần làm vẻ vang nền tennis nước nhà sớm nhất, hãy làm giống tôi ngay từ ngày hôm nay!

Bảo đảm nhà bạn hoặc là chở bạn đi nhà thương điên, hoặc là tò mò kéo đến coi chổ bạn nói.

3- Theo cách làm cách mạng (từng thành công vang dội à nha) của triết học Mac Lê Nin và Tư Tưởng Hồ Chí Minh gọi là cách mạng văn hóa tư tưởng, nó là một trong ba cuộc cách mạng cần phải đi trước mới có thể bảo đảm thắng lợi cho sự nghiệp cách mạng nền Tennis nước nhà! Tư tưởng mà không thông, thì đừng hòng làm người ta nhúc nhích gì cả! Mà kinh nghiệm cho thấy không gì lợi hại bằng thuyết phục người mẹ và người vợ (thực tế cuộc kháng chiến vĩ đại của VN có công đóng góp rất lớn của 2 lực lượng này, ví dụ ai đẻ con ra cho đi lính rồi chết bỏ thây ở chiến trường?)

Bác mà đi học tennis tốn tiền chưa chắc vợ bác cho, nhưng thêm con bác đòi đi học chổ có chất lượng cao thì nhịn ăn, nhịn mua mỹ phẫm bà xã bác và mẹ bác sẽ làm bằng mọi giá!

Hy vọng câu chuyện này giúp bác đi ngủ cho yên giấc, chứ đừng nghĩ quẩn viết thơ:

Canh bốn canh năm vừa chợp mắt

Grand Slam người Việt mộng vờn quanh!

Thấy bài thơ, lại chợt nhớ đến một bài của Lê thị Kim, đem chế lại (xin lỗi tác giả):

Bạn thử hình dung một ngày trái đất không còn tennis

Thì Paris trở thành đường rừng, và Sông Seine không chảy nổi

Và Luân Đôn sương mù sẽ ngưng

Và chiến tranh sẽ nỗ ra trên nước Mỹ

Và vô cùng phi lý, nếu không còn Grand Slam!

Hỡi môn tennis,

Mi đã diu dắt bao thế hệ vào sân đánh giải,

Ngay đến Vua Quang Trung trước giờ xuất binh ra Bắc, cũng bảo cận thần thi đấu vài set lên gân!

Rồi đêm qua với ý tưởng của anh Sơn-Vita ra đời

Từ nay thế giới sẽ không còn những kẻ suốt đời chơi tennis mà không hề biết rõ bí quyết đánh hay ở chỗ nào mà luyện,

Dẫu đánh vợt Head, Wilson loại cũ bóng vẫn bay vi vút như Fed Nadal

Sẽ không còn ai bảo dân Việt Nam suốt đời chơi tennis mà không hề biết đến cỏ sân Wimbledon nó mềm hay cứng thế nào,

hay sân US Open bóng xoáy nhiều hay ít ra sao.

Chỉ có mỗi Võ văn Bảy bị loại ngay vòng 1 ở Roland Garros năm nào (do chẳng học được chân truyền tennis)

Thôi được rồi với mấy tên này

Tennis Việt đang viết trang sử mới.

Để rồi xem mọi chuyện đến đâu

Nhưng trước mắt nghe thôi cũng thấy "sướng"

Hic. Dỡ văn chương nên chế hết nỗi rồi! Để đặt hàng mấy tên nhà thơ nhà văn viết cho lai láng mới được!
    Bác Tuan -Tuan ngoài chuyên môn Tennis ra thì bác còn có tài Văn ,Thơ cũng hay hài hước ,dí dỏm và rất dễ gần.Còn về trình Anh ngữ thì giao tiếp không khác gì người bản sứ ,,,,.Cám ơn bác rất nhiều !

Trích dẫn Gửi bởi chinhx3
    Em nghĩ cuộc họp không nên cần nhiều người, cần là những người có kiến thức chuyên sâu và bao quát về nhiều mặt như bác tuấn. Nếu mời được bác tuấn là hay nhất. Nhiều ý kiến quá nhiều khi đâm rối beng vấn đề.

Còn về lòng dân em nghĩ làm cách gì khảo sát được bởi vì dân số VN là 90 tr người chỉ cần 1/10.000 tỉ lệ là đã 9000 người - 1 con số không hề nhỏ. Ngay như nước Mỹ, hay các nước thể thao phát triển khác tennis cũng chỉ là môn người ta quan tâm ở mức độ vừa phải, sau bóng bầu dục, bóng chày, bóng rổ, bóng đá, golf, v.v.v...

Bác Tuấn chắc đợi 1 minh quân như kiểu Lưu Bị tam cố thảo lư mới chịu ra mặt góp sức chăng Hay là Khương Tử Nha 80 tuổi râu tóc bạc trắng ôm cần câu lưỡi thẳng câu cá chờ đợi thời vận.
    Kỹ thuật khảo sát thị trường tôi đầy một bụng, làm thực tế khảo sát định tính và định lượng cả ngàn lần rồi, bác đừng có lo vụ lấy mẫu đó! Tôi còn có mấy em bạn đang là Giám đốc công ty Khảo sát thị trường và cũng rất mê tennis (cả 2 vợ chồng).

Bác đừng ví tôi với 2 ông đó làm tôi xấu hỗ. Tôi không đến nỗi khó tính như hai ông đó.

Bài viết bổ ích quá! Cám ơn Bro

Cả thế giới yếu tay trái, nên phải tập luyện thôi. Cám ơn bác chủ đã chia sẻ

Tôi đang có dự định mở các lớp học tennis như thế này:

- Với các em có khiếu nhưng hoàn cảnh khó khăn: miễn phí toàn bộ (kể cả vợt + banh + bóng + giày + áo quần + sân). Yêu cầu: học xong đi dạy tennis kiếm tiền đi học nghề hay học chữ.

- Với các bạn có nhu cầu tập luyện dài hạn (1 năm trở lên cho đến khi xuống núi), sẽ thu phí hơi cao để lấy tiền bù cho cái trên. Sau khi học xong, phải ở lại làm phụ giảng cho các em ở trên.

Cái mà tôi có thể bảo đảm là chất lượng giảng dạy hơn xa hiện giờ (về tính khoa học + trang thiết bị + cách tổ chức lớp học + thi đấu cọ xát giao lưu), thậm chí có thể so sánh ngang hàng với bất cứ cơ sở huấn luyện nào trên thế giới (chỉ thua có uy tín là chưa đào tạo được vận động viên nào đoạt giải ATP hay Grandslam mà thôi.
    Bác co ý nghĩ thật sâu xắc,chúc bác đào tạo được nhiều học trò giỏi đoạt được ATP cho Việt Nam.