Trang 4 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 113

Trích dẫn Gửi bởi Diego
    dạ hihi bây giờ anh Tiến còn đỡ chứ anh Ti yếu lắm bác ơi
    Tiến có thể hình cao to như Tín Lê,cú giao bóng khá tốt.Lối chơi của cả hai rất giống nhau.

e hèm, cú đánh của bigsnake cũng thường thôi, còn nhiều người đánh hay hơn mà họ có ra mặt đâu nè.

Trích dẫn Gửi bởi BLACKCAT009
    e hèm, cú đánh của bigsnake cũng thường thôi, còn nhiều người đánh hay hơn mà họ có ra mặt đâu nè.
    Oh,my god!Cảm ơn bác đã "Khen" em!.Chắc bác đã xem em đánh rất nhiều lần nên mới có sự nhận xét thẳng thắn đến vậy?Thread này là do một số ae thích 1HBH của em nên mới có bác à!,em tự biết mình còn phải cải thiện rất nhiều...và cũng có thể là sẽ không tiến được bao nhiêu....Nhân tiện,bác cho em biết thêm một số cao thủ ở Việt Nam hiện tại chơi 1HBH đạt đến trình No.1 ạ?? Thanks bác!!!

Làm sao để xoay tay kịp khi đỡ cú giao bóng nhanh và mạnh của đối thủ vậy bác Bigsnake? Em chưa có cơ hội xem bác thi đấu nên không biết khi đối thủ giao bóng 1 nhanh và mạnh về phía trái tay thì bác cắt hay đỡ lại bằng cách nào? Em xoay tay ko kịp nên toàn cắt và bị lưới bắt bài.

Trích dẫn Gửi bởi over9_1702
    Làm sao để xoay tay kịp khi đỡ cú giao bóng nhanh và mạnh của đối thủ vậy bác Bigsnake? Em chưa có cơ hội xem bác thi đấu nên không biết khi đối thủ giao bóng 1 nhanh và mạnh về phía trái tay thì bác cắt hay đỡ lại bằng cách nào? Em xoay tay ko kịp nên toàn cắt và bị lưới bắt bài.
    Điều đầu tiên là bạn phải tập cách xoay vợt thật nhanh từ FH sang 1HBH,phải tập hàng trăm lần...(Bạn cũng có thể thử chuyển cách cầm từ thế thủ FH sang thế thủ cầm trước 1HBH...)

Điều thứ hai là khi sử dụng cú 1HBH,bạn phải biết cách đánh xoáy,biết nương theo bóng mà đánh(bóng xoáy ít hơn),phải biết lúc nào đánh hết động tác để tăng lực,phải biết lúc nào đánh nửa chừng...nhất là gặp bóng nhanh,bóng mạnh...Bạn phải biết kiểm soát bóng ở các tầm(tầm cao,tầm trung,tầm thấp.).

Khi đã tập tương đối được hai điều trên thì bạn đang tiến dần đến sự sung sướng,thú vị và thoải mái khi quyết định chơi 1HBH...một điều mà ít người làm được...

Để cú trả giao bóng của bạn được tốt hơn,thì ngoài những điều kiện cần ở trên,bạn phải có điều kiện đủ là Đoán,Đọc hay Bắt Bài cú Giao bóng của đối thủ!

Trong đánh đơn thì Bigsnake sẽ:

1.Cắt trả giao bóng sà lưới nếu bóng nhanh quá hay mạnh quá.(không quan tâm nhiều đến đối thủ giao bóng 1 hay 2...)

2.1HBH nếu đối thủ giao bóng hơi chậm...

3.Nếu bắt bài được đối thủ giao bóng đầu về backhand thì thỉnh thoảng cũng 1HBH gây bất ngờ cho đối thủ.

Trong đánh đôi:

Bigsnake sử dụng 1HBH nhiều hơn.

Nếu đối thủ giao bóng quá nhanh,mạnh...sẽ sử dụng cú cắt lốp thật cao...

P/S:nếu có gì không hiểu bạn cứ post bài tiếp tục nhé!

Trích dẫn Gửi bởi kaka1146
    Riêng với em 1HBH chưa cây nào hay hơn cây bác đang chơi, nhất là khi em thử qua PS100 -2012; BLX6.1 - 2012.
    Có một bác ném đá rồi đây!

Trích dẫn Gửi bởi BIGSNAKE
    Điều đầu tiên là bạn phải tập cách xoay vợt thật nhanh từ FH sang 1HBH,phải tập hàng trăm lần...(Bạn cũng có thể thử chuyển cách cầm từ thế thủ FH sang thế thủ cầm trước 1HBH...)

Điều thứ hai là khi sử dụng cú 1HBH,bạn phải biết cách đánh xoáy,biết nương theo bóng mà đánh(bóng xoáy ít hơn),phải biết lúc nào đánh hết động tác để tăng lực,phải biết lúc nào đánh nửa chừng...nhất là gặp bóng nhanh,bóng mạnh...Bạn phải biết kiểm soát bóng ở các tầm(tầm cao,tầm trung,tầm thấp.).

Khi đã tập tương đối được hai điều trên thì bạn đang tiến dần đến sự sung sướng,thú vị và thoải mái khi quyết định chơi 1HBH...một điều mà ít người làm được...

Để cú trả giao bóng của bạn được tốt hơn,thì ngoài những điều kiện cần ở trên,bạn phải có điều kiện đủ là Đoán,Đọc hay Bắt Bài cú Giao bóng của đối thủ!

Trong đánh đơn thì Bigsnake sẽ:

1.Cắt trả giao bóng sà lưới nếu bóng nhanh quá hay mạnh quá.(không quan tâm nhiều đến đối thủ giao bóng 1 hay 2...)

2.1HBH nếu đối thủ giao bóng hơi chậm...

3.Nếu bắt bài được đối thủ giao bóng đầu về backhand thì thỉnh thoảng cũng 1HBH gây bất ngờ cho đối thủ.

Trong đánh đôi:

Bigsnake sử dụng 1HBH nhiều hơn.

Nếu đối thủ giao bóng quá nhanh,mạnh...sẽ sử dụng cú cắt lốp thật cao...

P/S:nếu có gì không hiểu bạn cứ post bài tiếp tục nhé!
    Cám ơn bác Bigsnake! Bác chỉ giáo thêm cho anh em về cú cắt lốp thật cao trả giao bóng khi đối phương kick serve hoặc flat với ạ.

Trích dẫn Gửi bởi namthaius
    Cám ơn bác Bigsnake! Bác chỉ giáo thêm cho anh em về cú cắt lốp thật cao trả giao bóng khi đối phương kick serve hoặc flat với ạ.
    Bạn tạo một Thread mới về chủ đề này nhé,mình sẽ comment trả lời trong Thread này!

@rock langthang:Tình hình ae ngoài đó thành lập CLB 1HBH thế nào rồi em??

Trích dẫn Gửi bởi DangNguyenHuy
    Có anh - mai em sẽ ra sân, Hiện tại em chưa có tìm được giờ để tập với thày Thắng. Vẫn đang kiếm giờ đây! Khi nào có sân sẽ rủ anh tham gia chung để học hỏi hợp tác nhanh tiến bộ;
    Ok, có gì thì hú a với, học chung cho vui. Mà thầy có qua sân Q.2 dạy đc không nhi????