Trang 3 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 113

Trích dẫn Gửi bởi ca sau
    Hehe, nhiều khi cũng do tâm lý nữa a ơi, khi nào tâm lý thoải mái và tự tin thì bung mới vào form, chứ thi đấu áp lực nặng nề lắm nên khó thi triển, nhất là khi uýnh đơn với những cao thủ có lưới thì khó xơi lém, sáng mai ra hội cá sấu giao luu nhé bác..
    Bác nói đúng rồi.Khi kỹ thuật,động tác đã thành hình,cú quả đã vào form thì vấn đề về Tâm lý là Điểm mấu chốt để ta thực hiện một cú đánh Thành công.

Trích dẫn Gửi bởi BIGSNAKE
    Bác Phước là thế hệ đàn anh của Bigsnake cùng thời với a Lâm Thiện Thanh.Bigsnake cũng đã xem Anh Phước thi đấu giải nhiều rồi.Lần gần nhất là giải Tanimex.Nói về cái đẹp của 1HBH hay 2HBH thì phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm,ví dụ như:

1.Yếu tố về kỹ thuật:kiểm soát bóng ở tầm cao,tầm trung,tầm thấp,kiểm soát bóng ở nhiều vị trí trên sân,đánh dọc dây,đánh mang cá...hay nói một cách khác là bung tốt ở mọi nơi trên sân...

2.Động tác(Hình dáng):Lúc khoan thai,nhẹ nhàng,lúc mạnh mẽ,dứt khoát....

3.Bản lĩnh:Vào những thời điểm,thời khắc quan trọng của trận đấu vẫn bình tĩnh thực hiện 1HBH thành công.

Bigsnake thì không dám nhận xét các bậc đàn anh,nên nhờ các bạn tự nhận xét giúp ạ.
    chú Phước sử dụng rờ ve bung mà bác hihi theo em thì cú của bác Bigsnake nhìn cũng có điểm giống vs chú Phước lắm hihi

Không có gì là khó..chỉ sợ lòng không bền....Bác cứ theo em một khóa là xong ngay
    Em cũng đang tính theo bác học 1 khóa, cho e đăng ký học chung với Danghuynguyen đc không bác. 2 ae đang đánh chung hội.

Trích dẫn Gửi bởi Nam é
    Anh Bigsnake vừa có kỹ thuật tốt, vừa là người truyền đạt dễ hiểu, nhiệt tình nữa. Anh theo anh Bigsnake một khóa là ok
    Sự nổi tiếng của bác Thắng trên giang hồ là điều không phải bàn cãi, nếu đc thọ giáo với bác ấy thì tốt quá. Chỉ cần nghe học trò của Thắng GV là đối thủ cũng "RÉT" rồi. . Cảm ơn lời khuyên của Bác.

hihi c ơn bác hihi khi nào có dịp về CT bác nhớ alo cho chúng e ra giao lưu vs bác nhé hihi ở CT gà dữ ko ít đâu bác hehe
    Bạn thật đúng là fan hâm mộ của Chú Phước.

Trích dẫn Gửi bởi Diego
    hihi c ơn bác hihi khi nào có dịp về CT bác nhớ alo cho chúng e ra giao lưu vs bác nhé hihi ở CT gà dữ ko ít đâu bác hehe
    Cần Thơ có cặp Ti-Tiến đánh cũng tốt lắm,nhưng mấy năm nay vắng bóng Giang hồ rồi!

Em cũng vừa được xem bác Thắng đánh giải đơn Vntennis ở HN đúng là hay thật, bác Thắng cho em hỏi cái em đánh vợt Head speed 285g, em cũng bung 1 tay nhưng không ổn định, theo bác em có nên đổi vợt có trọng lượng thấp hơn để quả trái ổn định hơn ko vì em thấy bác đánh vợt nhẹ thế, nhưng quả phải của em cũng mạnh nên em đang phân vân ko biết có nên hạ trọng lượng vợt ko?

Thanks bác

Trích dẫn Gửi bởi Mr.Zany
    Em cũng vừa được xem bác Thắng đánh giải đơn Vntennis ở HN đúng là hay thật, bác Thắng cho em hỏi cái em đánh vợt Head speed 285g, em cũng bung 1 tay nhưng không ổn định, theo bác em có nên đổi vợt có trọng lượng thấp hơn để quả trái ổn định hơn ko vì em thấy bác đánh vợt nhẹ thế, nhưng quả phải của em cũng mạnh nên em đang phân vân ko biết có nên hạ trọng lượng vợt ko?

Thanks bác
    Mình chọn vợt nhẹ vì:

1.Sự linh hoạt khi xoay vợt(từ forehand chuyển sang 1HBH).

2.Sử dụng vợt nhẹ khi tham gia thi đấu cả hai nd Đơn nam,Đôi nam sẽ có lợi thế khi tiến vào sâu>>bán kết,chung kết:cầm vợt nhẹ vẫn còn linh hoạt,đỡ tốn sức,hạn chế khả năng bị chuột rút các cơ ở cánh tay...

3.Cú 1HBH mình sử dụng cổ tay nhiều hơn để độ xoáy đa dạng và bóng vào sân an toàn.

-Bạn 1HBH không ổn định khả năng chính là do lỗi kỹ thuật.Với trình độ của bạn hiện thời,mỗi lần ra sân bạn đánh khoảng 2 trận đơn và một trận đôi mà vẫn kiểm soát được vợt;không thấy vợt nặng nề là OK,không cần phải đổi vợt nhẹ hơn đâu...

-Để kiểm soát được bóng như ý muốn thì bạn nên chọn vợt có trọng lượng phù hợp(1 lần ra sân~2 trận đơn và 1 đôi) mà không thấy đuối là ok.

-Sử dụng vợt nhẹ đòi hỏi bạn phải có kỹ thuật kiểm soát bóng thật tốt...nhất là theo trường phái bóng topspin hiện đại.

@:Sắp thành lập Câu Lạc Bộ 1HBH Miền Bắc,bạn có thể vào Thread này báo danh và được hướng dẫn nhiều hơn!Mến.

Mình chọn vợt nhẹ vì:

1.Sự linh hoạt khi xoay vợt(từ forehand chuyển sang 1HBH).

2.Sử dụng vợt nhẹ khi tham gia thi đấu cả hai nd Đơn nam,Đôi nam sẽ có lợi thế khi tiến vào sâu>>bán kết,chung kết:cầm vợt nhẹ vẫn còn linh hoạt,đỡ tốn sức,hạn chế khả năng bị chuột rút các cơ ở cánh tay...

3.Cú 1HBH mình sử dụng cổ tay nhiều hơn để độ xoáy đa dạng và bóng vào sân an toàn.

-Bạn 1HBH không ổn định khả năng chính là do lỗi kỹ thuật.Với trình độ của bạn hiện thời,mỗi lần ra sân bạn đánh khoảng 2 trận đơn và một trận đôi mà vẫn kiểm soát được vợt;không thấy vợt nặng nề là OK,không cần phải đổi vợt nhẹ hơn đâu...

-Để kiểm soát được bóng như ý muốn thì bạn nên chọn vợt có trọng lượng phù hợp(1 lần ra sân~2 trận đơn và 1 đôi) mà không thấy đuối là ok.

-Sử dụng vợt nhẹ đòi hỏi bạn phải có kỹ thuật kiểm soát bóng thật tốt...nhất là theo trường phái bóng topspin hiện đại.

@:Sắp thành lập Câu Lạc Bộ 1HBH Miền Bắc,bạn có thể vào Thread này báo danh và được hướng dẫn nhiều hơn!Mến.
    Có CLB 1HBH ở miền bắc thì hay quá, bác cho em đăng ký luôn:

Em là Vinh: trình VNTRP 3.0 (chuyển đổi sang điểm bên viettennis thì chưa biết bao nhiêu), BH1H chưa ổn định, lưới yếu, thích đánh phông, bóng topspin, thể lực tốt, chạy nhanh(trước em hay đá bóng) thỉnh thoảng em cũng lấy được cái cúp ở những giải mà trình của mọi người kém hơn mình .,.

Cần Thơ có cặp Ti-Tiến đánh cũng tốt lắm,nhưng mấy năm nay vắng bóng Giang hồ rồi!
    dạ hihi bây giờ anh Tiến còn đỡ chứ anh Ti yếu lắm bác ơi