Trang 10 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 113

E đang chơi trái một tay,giờ chuyển sang hai tay.Nhưng banh thấp

là lại chuyển sang đánh trái một tay, nhất là khi bị ép lưới.Bác Bigsnake

cho e hỏi e nên đánh cả hai như vậy hay chỉ nên đánh một kiểu thôi.

Cảm ơn bác

Trích dẫn Gửi bởi Hai OSC
    E đang chơi trái một tay,giờ chuyển sang hai tay.Nhưng banh thấp

là lại chuyển sang đánh trái một tay, nhất là khi bị ép lưới.Bác Bigsnake

cho e hỏi e nên đánh cả hai như vậy hay chỉ nên đánh một kiểu thôi.

Cảm ơn bác
    Chào bạn.Theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên chơi một kiểu cho cú backhand thôi vì một trong những điều quan trọng của các cú đánh là sự " cảm giác bóng ".Nếu bạn sử dụng cùng lúc 1HBH và 2HBH thì sẽ mất ít nhiều cảm giác về bóng, điều này sẽ ảnh hưởng đến cách kiểm soát bóng + kỹ thuật nâng cao.Tuy nhiên nếu bạn thích chơi cả hai kiểu như thế này vì sự thú vị và thoải mái thì bạn cứ tiếp tục xem sao, nhưng có điều là bạn phải cố gắng gấp đôi đấy nhé!

Anh Rắn còn ở Hn ko anh ới? Anh ở lại tới tết luôn nhé, để ae HN thiết kế một số buổi tụ ae 1HBH, ngoài ra để em test trình Coca của anh nữa

Đúng là backhand 1 tay vẫn đẹp hơn 2 tay rất nhiều, đường bóng đi khó đoán lắm. Nhưng dễ hỏng

Trích dẫn Gửi bởi khuong2k9
    Đúng là backhand 1 tay vẫn đẹp hơn 2 tay rất nhiều, đường bóng đi khó đoán lắm. Nhưng dễ hỏng
    Theo em, hay hỏng là do người đánh thuận tay phải, khi xoay sang trái rất ngại, thiếu tự tin, ngay cả động tác xoay hông ( đơn giản) cũng đã không xoay hết vì sợ không kịp bung vợt. Do vậy, muốn ít hỏng thì thời gian tập rất nhiều, nhiều hơn tập trái 2 tay rất nhiều để phá bỏ cảm giác ngại ngần.

Đánh trái 1 tay bị ép trái liên tục thì rất mệt. Nadal chuyên môn hy sinh thua 1 set đầu để ép fed 90% bóng vào trái 1 tay của fed trong set đầu. Sang set 2, 3 fed đầu hàng vì 1 tay đã mỏi không còn đánh trái 1 tay được nữa.

Tôi cũng ngạc nhiên vì Thắng dùng vợt quá nhẹ. Thắng đánh giởi là nhờ tập luyện nhiều và câm cây này đã quá quen chứ ko phải vợt này đánh 1HBH tôt. Nhiều người cứ nghĩ là dùng vợt của roger federer và đan dây giống vậy sẽ đánh tốt 1HBH nhưng thật ra vợt của federer là cây vợt gần như trình độ phong trào ko ai đánh nổi.

1HBH nên dùng vợt nặng và nhẹ đầu. Mặt vợt nhỏ tốt hơn vợt to.

Trích dẫn Gửi bởi BIGSNAKE
    Hiện tại em đang sử dụng vợt Prince Tour Lite 100 255 gr rồi bác ạ,sắp tới sẽ tiếp tục đổi vợt để tăng trọng lượng lên 1 tí.
    Tôi nghe danh tiếng của bạn bigsnake lẫy lừng trên các diễn đàn nhưng tôi rất ngạc nhiên vì bạn này dùng vợt quá nhẹ. hiện nay tôi đang dùng cây vợt nặng nhất thế giới. Mặc dù trình của tôi vẫn còn phọt phẹt nhưng nếu có dịp, tôi rất muốn được đánh giao lưu 1 trận đơn + 1 trận đôi với bạn bigsnake để xem 2 trường phái vợt nhẹ nhất thế giới đối đầu với vợt nặng nhất thế giới sẽ ra sao.

Công nhận trái một tay nhìn rất hoa mỹ. Đẹp mắt các bác nhỉ!

Trích dẫn Gửi bởi BIGSNAKE
    Mình đang sử dụng dây kẽm zone bác ạ!Dây này đánh bền, nhẹ bóng, điểm hạn chế là không đi bóng nhiều, cần phải tăng thêm lực khi đánh...
    Chào Anh Thắng! Cho em hỏi tập luyện với máy bắn bóng có giúp nâng cao khả năng của mình không hay nhất định phải tập luyện với thầy giỏi? Điểm đx của em khoảng 800-825. Thanks Anh mong sớm nhận đc tn của Anh.