Kết quả 1 đến 6 của 6

Chấn thương, hỏng tay

Tình hình là em chơi tennis lần đầu năm 2008, nửa năm sau em nghỉ. Tháng 6/2011 em lại tập lại từ đầu và tập khá chăm chỉ, nghiêm túc. Thời lượng tập khá nặng (1 tuần 4 buổi).

Cuối năm vừa rồi, em chạy bị lật cổ chân, chấn thương phải nghỉ mất hơn 2 tháng. Đến giờ ra sân trở lại toàn bộ kỹ thuật em rèn luyện bấy lâu biến mất hoàn toàn.

Quả phải là tệ hại nhất. Cứ khi vợt sắp chạm bóng là tay em lại nhũn ra, tay cầm vợt trở nên lỏng lẻo, có khi bóng chạm vợt là cái vợt nó quay tròn trong tay. Khi đoa thì lóng ngóng thành ra cầm vợt "tát" bóng. Dù kỹ thuật em vẫn rất nhớ và cố gắng tự nhắc phải đánh đúng nhưng tới lúc chạm bóng lại hỏng. Khi có thầy hướng dẫn thì bớt hỏng đi nhưng rồi đâu lại vào đấy. Hôm vừa rồi em còn lóng ngóng tới mức giao bóng vụt cả vợt vào đầu gối

Các bác bảo em phải làm dư lào bây giờ? Xin cho em vài cái tip, khẩu quyết để em sửa với.... ới! ới! ới!...

bác cho em sớm có dịp tiếp kiến ngoài sân nhé!

Trích dẫn Gửi bởi xmobile
    Các bác bảo em phải làm dư lào bây giờ? Xin cho em vài cái tip, khẩu quyết để em sửa với.... ới! ới! ới!...
    Tuần sau anh ra HN, sẽ chỉ dẫn lại từ A => Z cho chú, chứ tình hình này hõng hẵn

Em cũng trong tình trạng giống bác. Bác cứ tập lại các động tác cơ bản, động tác vung vợt với gió (không bóng bác nhé). Tập lại cơ bản là oki ngay. Hi hi, em đang đánh tự nhiên còn mất hết kỹ thuật, chủ yếu do vào bóng ko chuẩn, mặt vợt không vuông. Em vừa mới tập lại là oki rồi. Chúc bác thành công!

có bác ngọcbẹt thì chuẩn rồi nhé....

tập luyện thường lại, nó sẽ lại về. nó ko mất đâu bạn đừng lo.